రాష్ట్ర ముఖచిత్రం

తెలుగు రాష్ట్రాలలో ఒకటైన ఆంధ్రప్రదేశ్ ఎంతో ఘనచరిత్ర కలిగిన రాష్ట్రం. భాషాప్రయుక్త రాష్ట్రాల ఏర్పాటులో భాగంగా 1956లో ఆంధ్ర, రాయలసీమ, తెలంగాణ ప్రాంతాలు కలిసి ఆంధ్రప్రదేశ్‌ పేరిట ఉమ్మడి రాష్ట్రంగా ఏర్పడ్డాయి. తెలంగాణ వీడిపోవడంతో ఆంధ్ర, రాయలసీమ ప్రాంతాలు ఇప్పుడు ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాష్ట్రంగా కొనసాగుతున్నాయి. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ప్రధాన భాష తెలుగు కాగా.. ఉర్దూ రెండోస్థానంలో ఉంది. రాష్ట్రానికి వాయవ్య దిశలో తెలంగాణ, ఉత్తరాన ఛత్తీస్‌గఢ్, ఒడిశా రాష్ట్రాలు, తూర్పున బంగాళాఖాతం, దక్షిణాన తమిళనాడు, పడమరన కర్ణాటక రాష్ట్రాలు ఉన్నాయి. భారతదేశంలో ఎనిమిదో అతి పెద్ద రాష్ట్రమైన ఏపీలో ముఖ్యమైన నదులు గోదావరి, కృష్ణ, తుంగభద్ర, పెన్నా. 1953 అక్టోబర్‌ 1న మద్రాస్ రాష్ట్రంలోని తెలుగు మాట్లాడేవారు ఎక్కువగా ఉన్న ఆంధ్ర, రాయలసీమ దత్త జిల్లాలను కలిపి ఆంధ్రరాష్ట్రం ఆవిర్భవించింది. రాష్ట్రాల పునర్విభజన బిల్లు ఆమోదం పొందాక భాషా ప్రయుక్త రాష్ట్రాలు వచ్చాయి. దీంతో 1956, నవంబర్‌ 1న అప్పటి హైదరాబాద్ రాష్ట్రంలోని తెలంగాణ ప్రాంతం, మద్రాస్ నుండి వేరుపడ్డ ఆంధ్ర రాష్ట్రం కలిపి హైదరాబాద్ రాజధానిగా ఆంధ్ర ప్రదేశ్ ఏర్పడింది. అడపాదడపా సాగిన ప్రత్యేక రాష్ట్ర ఉద్యమాల ఫలితంగా దాదాపు 58 సంవత్సరాల తరువాత 2014 జూన్ 2న రాష్ట్రం పునర్విభజింపబడి.. నవ్యాంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణ అనే రెండు తెలుగు రాష్ట్రాలుగా 2014 జూన్ 2 నుంచి అమలులోకి వచ్చాయి. 

నవ్యాంధ్రప్రదేశ్‌ నూతన రాజధాని అమరావతి కాగా రాష్ట్రంలో మొత్తం 13 జిల్లాలు ఉన్నాయి. అవి శ్రీకాకుళం, విజయనగరం, విశాఖపట్నం, తూర్పు గోదావరి, పశ్చిమ గోదావరి, కృష్ణా, గుంటూరు, ప్రకాశం, శ్రీ పొట్టి శ్రీరాములు నెల్లూరు, వైఎస్సార్‌, కర్నూలు, అనంతపురం, చిత్తూరు జిల్లాలు. అపారమైన వనరులు, సువిశాలమైన సముద్ర తీరప్రాంతంతోపాటు వ్యవసాయం ప్రధాన వృత్తిగా కొనసాగుతున్న ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాష్ట్రంలో తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం, శ్రీశైలం, దాక్షరామం, అన్నవరం, బెజవాడ కనకదుర్గమ్మ వంటి ప్రముఖ పుణ్యక్షేత్రాలు, అరుకు లోయ, హార్స్‌లీ హిల్స్‌ వంటి పర్యాటక ప్రాంతాలు ఉన్నాయి. 2014లో జరిగిన రాష్ట్ర తొలి అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తెలుగుదేశం పార్టీ 102, వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ 67 స్థానాలు, బీజేపీ నాలుగు స్థానాలు, ఇండిపెండెంట్‌ అభ్యర్థి ఒక స్థానంలో విజయం సాధించారు. చంద్రబాబునాయుడు నేతృత్వంలో తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసింది. గడిచిన ఐదేళ్ల కాలంలో టీడీపీ సర్కారు పాలనతో విసిగిపోయిన రాష్ట్ర ప్రజలు ఏపీలో మార్పు కోసం ఎదురుచూస్తున్నారని, ప్రతిపక్ష వైఎస్సార్‌సీపీకి అధికారం కట్టబెట్టనున్నారని తాజా సర్వేలు చాటుతున్నాయి. 

2014 లో పార్టీలు : గెలుచుకున్న సీట్లు
పార్టీలు గెలుచుకున్న సీట్లు
 టీడీపీ 102
 వైఎస్సార్సీపీ 67
 బీజేపీ 4
 ఇండిపెండెంట్ 2
లైఫ్ లైన్
పార్టీ పేరు
ఇచ్చాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  పిరియ సాయిరాజ్‌
 టీడీపీ  బెందాళం అశోక్‌
 జనసేన +  దాస‌రి రాజు
 కాంగ్రెస్  కొల్లి ఈశ్వరరావు
 బీజేపీ  జీఎస్‌వీ ప్రసాద్
పలాస
 వైఎస్సార్సీపీ  సీదిరి అప్పలరాజు
 టీడీపీ  గౌతు శిరీష
 జనసేన +  కోత పూర్ణ‌చంద్ర‌రావు
 కాంగ్రెస్  మజ్జి శారద
 బీజేపీ  కొర్రాయి బాలకృష్ణ
టెక్కలి
 వైఎస్సార్సీపీ  పేరాడ తిలక్‌
 టీడీపీ  కింజరాపు అచ్చెన్నాయుడు
 జనసేన +  క‌ణితి కిర‌ణ్ కుమార్
 కాంగ్రెస్  చింతాడ దిలీప్‌కుమార్‌
 బీజేపీ  ఉదయ్ భాస్కర్
పాతపట్నం
 వైఎస్సార్సీపీ  రెడ్డి శాంతి
 టీడీపీ  కలమట వెంకటరమణ
 జనసేన +  గేదెల చైత‌న్య‌
 కాంగ్రెస్  బన్న రాము
 బీజేపీ  రాఘవ రావు సాలనా
శ్రీకాకుళం
 వైఎస్సార్సీపీ  ధర్మాన ప్రసాదరావు
 టీడీపీ  గుండా లక్ష్మీదేవి
 జనసేన +  కోరాడ స‌ర్వేశ్వ‌ర‌రావు
 కాంగ్రెస్  చౌదరి సతీశ్‌
 బీజేపీ  చల్లా వెంకటేశ్వరరావు
ఆముదాలవలస
 వైఎస్సార్సీపీ  తమ్మినేని సీతారాం
 టీడీపీ  కూన రవికుమార్‌
 జనసేన +  రామ్మోహన్‌
 బీజేపీ  పాతిన గద్దెయ్య
ఎచ్చర్ల
 వైఎస్సార్సీపీ  గొర్లె కిరణ్‌కుమార్‌
 టీడీపీ  కిమిడి కళా వెంకట్రావు
 జనసేన +  బాడ‌న వెంక‌ట‌ జ‌నార్ధ‌న్‌
 కాంగ్రెస్  కొత్తకొట్ల సింహాద్రినాయుడు
 బీజేపీ  సూర్య ప్రకాష్ రొక్కం
నరసన్నపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  ధర్మాన కృష్ణదాస్‌
 టీడీపీ  బగ్గు రమణమూర్తి
 జనసేన +  మెట్ట వైకుంఠం
 కాంగ్రెస్  డోలా విజయభాస్కర్‌
 బీజేపీ  భాగ్యలక్ష్మి
రాజాం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కంబాల జోగులు
 టీడీపీ  కొండ్రు మురళీ
 జనసేన +  ముచ్చా శ్రీనివాసరావు
 కాంగ్రెస్  కంబాల రాజవర్థన్‌
 బీజేపీ  చైతన్య కుమార్
పాలకొండ(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  వి. కళావతి
 టీడీపీ  నిమ్మక జయకృష్ణ
 జనసేన +  డీవీజీ శంకరరావు
 కాంగ్రెస్  హిమరక్‌ ప్రసాద్‌
 బీజేపీ  సునీత తడంగి
కురుపాం(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  పాముల పుష్పశ్రీవాణి
 టీడీపీ  -
 టీడీపీ  జనార్థన్‌ థాట్రాజ్‌
 జనసేన +  కోలక అవినాష్‌
 కాంగ్రెస్  నిమ్మక సింహాచలం
 బీజేపీ  జయరాజు నిమ్మక
పార్వతీపురం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎ. జోగారావు
 టీడీపీ  బొబ్బిలి చిరంజీవులు
 జనసేన +  గొంగడ గౌరీశంకర్‌రావు
 కాంగ్రెస్  హరియాల రాముడు
 బీజేపీ  ఎస్‌.ఉమమాహేశ్వరరావు
సాలూరు(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  పీడిక రాజన్నదొర
 టీడీపీ  ఆర్‌.పి. భంజ్‌దేవ్‌
 జనసేన +  బోనెల గోవిందమ్మ
 కాంగ్రెస్  రాయల సుందర రావు
 బీజేపీ  ఉదయ్ కుమార్ కొండగొర్రి
బొబ్బిలి
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎస్వీసీ అప్పలనాయుడు
 టీడీపీ  సుజయ్‌కృష్ణ రంగారావు
 జనసేన +  గిరిదా అప్పలస్వామి
 కాంగ్రెస్  వెంగళ నారాయణరావు
 బీజేపీ  ద్వారపు రెడ్డి రామ్మోహన్
చీపురుపల్లె
 వైఎస్సార్సీపీ  బొత్స సత్యనారాయణ
 టీడీపీ  కిమిడి నాగార్జున
 జనసేన +  మైలపల్లి శ్రీనివాసరావు
 కాంగ్రెస్  జమ్ము ఆదినారాయణ
 బీజేపీ  డి. శంకర్‌ లాల్‌ శర్మ
గజపతి నగరం
 వైఎస్సార్సీపీ  బొత్స అప్పలనర్సయ్య
 టీడీపీ  కె.అప్పలనాయుడు
 జనసేన +  రాజీవ్‌ కుమార్‌ తలచుట్ల
 కాంగ్రెస్  బొబ్బిలి శ్రీను
నెల్లిమర్ల
 వైఎస్సార్సీపీ  బి. అప్పలనాయుడు
 టీడీపీ  నారాయణస్వామి నాయుడు
 జనసేన +  లోకం నాగ మాధవి
 కాంగ్రెస్  ఎస్‌.రమేశ్‌కుమార్‌
 బీజేపీ  రమణ పత్తివాడ
విజయనగరం
 వైఎస్సార్సీపీ  కోలగట్ల వీరభద్రస్వామి
 టీడీపీ  అదితి గజపతిరాజు
 జనసేన +  పాలవలస యశస్వి
 కాంగ్రెస్  సతీశ్‌కుమార్‌ సుంకరి
 బీజేపీ  కె. సుబ్బారావు
శృంగవరపుకోట
 వైఎస్సార్సీపీ  కె.శ్రీనివాస్‌
 టీడీపీ  కోళ్ల లలితకుమారి
 జనసేన +  పి.కామేశ్వరరావు
 కాంగ్రెస్  బోగి రమణ
 బీజేపీ  చల్లా రామకృష్ణ ప్రసాద్‌
భీమిలి
 వైఎస్సార్సీపీ  అవంతి శ్రీనివాస్‌
 టీడీపీ  సబ్బం హరి
 జనసేన +  పంచకర్ల సందీప్‌
 కాంగ్రెస్  లక్ష్మణ్‌కుమార్‌
 బీజేపీ  మేడపాటి రవీందర్‌ రెడ్డి
విశాఖపట్నం ఈస్ట్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  విజయనిర్మల
 టీడీపీ  వెలగపూడి రామకృష్ణబాబు
 జనసేన +  కోన తాతా రావు
 కాంగ్రెస్  విజ్జిపర్తి శ్రీనివాసరావు
 బీజేపీ  సుహాసిని ఆనంద్‌
విశాఖపట్నం సౌత్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  ద్రోణంరాజు శ్రీనివాస్‌
 టీడీపీ  వాసుపల్లి గణేష్‌కుమార్‌
 జనసేన +  గంపల గిరిధర్‌
 కాంగ్రెస్  హైదర్‌ఆది సింకా( పి.భగత్‌)
 బీజేపీ  కాశీవిశ్వనాథ్‌ రాజు
విశాఖపట్నం నార్త్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  కమ్మిల కన్నపరాజు
 టీడీపీ  గంటా శ్రీనివాసరావు
 జనసేన +  పసుపులేటి ఉషా కిరణ్‌
 కాంగ్రెస్  గంప గోవిందరాజు
 బీజేపీ  విష్ణుకుమార్‌ రాజు
విశాఖపట్నం వెస్ట్
 వైఎస్సార్సీపీ  విజయప్రసాద్‌ మళ్ల
 టీడీపీ  పీజీవీఆర్‌ నాయుడు
 జనసేన +  జేవీ. సత్యనారాయణ మూర్తి
 కాంగ్రెస్  పిరిడి భగత్‌
 బీజేపీ  బుద్దా చంద్రశేఖర్‌
గాజువాక
 వైఎస్సార్సీపీ  తిప్పల నాగిరెడ్డి
 టీడీపీ  పల్లా శ్రీనివాసరావు
 జనసేన +  పవన్‌కల్యాణ్‌
 కాంగ్రెస్  జి. వెంకట సుబ్బారావు
 బీజేపీ  పులుసు జనార్థన్‌
చోడవరం
 వైఎస్సార్సీపీ  కరణం ధర్మశ్రీ
 టీడీపీ  సూర్యనాగ సన్యాసిరాజు
 జనసేన +  పీవీఎస్‌ఎన్‌.రాజు
 కాంగ్రెస్  గూనూరు వెంకటరావు
 బీజేపీ  మొల్లి వెంకటరమణ
మాడుగుల
 వైఎస్సార్సీపీ  బి.ముత్యాలనాయుడు
 టీడీపీ  గవిరెడ్డి రామానాయుడు
 జనసేన +  జి. స‌న్యాసినాయుడు
 కాంగ్రెస్  బొడ్డు బుచ్చి శ్రీనివాసరావు
 బీజేపీ  ఎం. సంతోషి సుబ్బలక్ష్మి
అరకు(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  శెట్టి ఫల్గుణ
 టీడీపీ  కిడారి శ్రావణ్‌కుమార్‌
 జనసేన +  కిల్లో సురేంద్ర
 కాంగ్రెస్  పాచిపెంట శాంతకుమారి
 బీజేపీ  కురుస ఉమామహేశ్వరరావు
పాడేరు(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  భాగ్యలక్ష్మి
 టీడీపీ  గిడ్డి ఈశ్వరి
 జనసేన +  ప‌సుపులేటి బాల‌రాజు
 కాంగ్రెస్  వంతల సుబ్బారావు
 బీజేపీ  గాంధీ లోకుల
అనకాపల్లి
 వైఎస్సార్సీపీ  గుడివాడ అమర్‌నాథ్‌
 టీడీపీ  గోవింద సత్యనారాయణ
 జనసేన +  ప‌రుచూరి భాస్క‌ర‌రావు
 కాంగ్రెస్  ఇళ్ల రామచంద్రరావు
 బీజేపీ  పొన్నగంటి అప్పారావు
పెందుర్తి
 వైఎస్సార్సీపీ  అన్నంరెడ్డి అదీప్‌రాజ్‌
 టీడీపీ  సత్యనారాయణమూర్తి
 జనసేన +  వెంక‌ట‌రామ‌య్య‌
 కాంగ్రెస్  ఆడారి రమేశ్‌ నాయుడు
 బీజేపీ  కేవీవీ సత్యనారాయణ
యలమంచిలి
 వైఎస్సార్సీపీ  యూవీ రమణమూర్తిరాజు
 టీడీపీ  పంచకర్ల రమేష్‌బాబు
 జనసేన +  సుంద‌ర‌పు విజ‌య్‌కుమార్‌
 కాంగ్రెస్  కుంద్రపు అప్పారావు
 బీజేపీ  మైలాపల్లి రాజారావ్‌
పాయకారావుపేట(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  గొల్ల బాబూరావు
 టీడీపీ  బుడుమూరి బంగారయ్య
 జనసేన +  న‌క్కా రాజ‌బాబు
 కాంగ్రెస్  తాళ్లూరి విజయ్‌కుమార్‌
 బీజేపీ  కాకర నూకరాజు
నర్సీపట్నం
 వైఎస్సార్సీపీ  పి.ఉమాశంకర్‌ గణేష్‌
 టీడీపీ  అయ్యన్నపాత్రుడు
 జనసేన +  వేగి దివాకర్‌
 కాంగ్రెస్  మీసాల సుబ్బన్న
 బీజేపీ  గాదె శ్రీనివాసరావు
తుని
 వైఎస్సార్సీపీ  దాడిశెట్టి రామలింగేశ్వరరావు
 టీడీపీ  యనమల కృష్ణుడు
 జనసేన +  రాజా అశోక్‌బాబు
 కాంగ్రెస్  సీహెచ్‌ పాండురంగారావు
 బీజేపీ  వెలగ ఈశ్వర్‌ రావు
ప్రత్తిపాడు
 వైఎస్సార్సీపీ  పర్వత పూర్ణచంద్రప్రసాద్‌
 టీడీపీ  వరుపుల జోగిరాజు
 జనసేన +  తమ్మయ్యబాబు
 కాంగ్రెస్  ఉమ్మాడి వెంకటరావు
 బీజేపీ  చిలుకూరు రామ్‌కుమార్‌
పిఠాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  పెడ్యం దొరబాబు
 టీడీపీ  ఎస్వీఎస్‌ఎన్‌ వర్మ
 జనసేన +  శేషుకుమారి
 కాంగ్రెస్  వెంకట శ్రీనివాసరావు
 బీజేపీ  బిల్లకుర్తి రామేశ్వర్‌ రెడ్డి
కాకినాడ రూరల్
 వైఎస్సార్సీపీ  కురసాల కన్నబాబు
 టీడీపీ  పిల్లి అనంతలక్ష్మి
 జనసేన +  పంతం నానాజీ
 కాంగ్రెస్  నులుకుర్తి వెంకటేశ్వరరావు
 బీజేపీ  కవికొండల భీమాశంకర్‌
పెద్దాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  తోట వాణి
 టీడీపీ  నిమ్మకాయల చినరాజప్ప
 జనసేన +  తుమ్మల రామ స్వామి
 కాంగ్రెస్  తుమ్మల దొరబాబు
 బీజేపీ  రామ్‌ కుమార్‌ యార్లగడ్డ
అనపర్తి
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎస్‌.సూర్యనారాయణరెడ్డి
 టీడీపీ  నల్లమిల్లి రామకృష్ణారెడ్డి
 జనసేన +  రేలంగి నాగేశ్వ‌ర‌రావు
 కాంగ్రెస్  వడయార్‌
 బీజేపీ  హరినారాయణ రెడ్డి
కాకినాడ సిటీ
 వైఎస్సార్సీపీ  ద్వారంపూడి చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  వనమాడి వెంకటేశ్వరరావు
 జనసేన +  ముత్తా శ‌శిధ‌ర్‌
 కాంగ్రెస్  కోలా వెంకటవరప్రసాద్‌ వర్మ
 బీజేపీ  పెద్దిరెడ్డి రవికిరణ్‌
రామచంద్రాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  చెల్లుబోయిన వేణుగోపాలకృష్ణ
 టీడీపీ  తోట త్రిమూర్తులు
 జనసేన +  పోలిశెట్టి చంద్రశేఖర్‌
 కాంగ్రెస్  సతీశ్‌కుమార్‌
 బీజేపీ  శంకరనారాయణ మూర్తి
ముమ్మిడివరం
 వైఎస్సార్సీపీ  వెంకట సతీష్‌కుమార్‌
 టీడీపీ  దాట్ల సుబ్బరాజు
 జనసేన +  పితాని బాల‌కృష్ణ‌
 కాంగ్రెస్  మోపూరి శ్రీనివాస్‌ కిరణ్‌
 బీజేపీ  కర్రి చిట్టి బాబు
అమలాపురం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  పి.విశ్వరూప్‌
 టీడీపీ  అయితాబత్తుల ఆనందరావు
 జనసేన +  శెట్టిబత్తుల రాజబాబు
 కాంగ్రెస్  ఐతాబత్తుల సుభాషిణి
 బీజేపీ  పెయ్యల శ్యామ్‌ప్రసాద్‌
రాజోలు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  బొంతు రాజేశ్వరరావు
 టీడీపీ  గొల్లపల్లి సూర్యారావు
 జనసేన +  రాపాక వ‌ర‌ప్ర‌సాద్‌
 కాంగ్రెస్  కాసి లక్ష్మణ స్వామి
 బీజేపీ  బత్తుల లక్ష్మీ కుమారి
గన్నవరం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  చిట్టిబాబు కొండేటి
 టీడీపీ  నేలపూడి స్టాలిన్‌ బాబు
 జనసేన +  పాముల రాజేశ్వ‌రి
 కాంగ్రెస్  మూలపర్తి మోహన్‌రావు
 బీజేపీ  బత్తుల లక్ష్మీకుమారి
కొత్తపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  చిర్ల జగ్గిరెడ్డి
 టీడీపీ  బండారు సత్యానందరావు
 జనసేన +  శ్రీనివాసరావు
 కాంగ్రెస్  రామకృష్ణారావు
 బీజేపీ  సత్యానందం పాలూరి
మండపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  పిల్లి సుభాష్‌ చంద్రబోస్‌
 టీడీపీ  వేగుళ్ల జోగేశ్వరరావు
 జనసేన +  వేగుళ్ల లీలాకృష్ణ‌
 కాంగ్రెస్  కామన ప్రభాకర్‌రావు
 బీజేపీ  కోన సత్యనారాయణ
రాజానగరం
 వైఎస్సార్సీపీ  జక్కంపూడి రాజా
 టీడీపీ  పెందుర్తి వెంకటేష్‌
 జనసేన +  రాయ‌పురెడ్డి ప్ర‌సాద్‌
 కాంగ్రెస్  సోడదాసి మార్టిన్‌ లూథర్‌
 బీజేపీ  ఏపీఆర్‌ చౌదరి
రాజమండ్రి సిటీ
 వైఎస్సార్సీపీ  రౌతు సూర్యప్రకాశ్‌రావు
 టీడీపీ  ఆదిరెడ్డి భవానీ
 జనసేన +  అత్తి స‌త్య‌నారాయ‌ణ‌
 కాంగ్రెస్  బోడా లక్ష్మి వెంకట ప్రసన్న
 బీజేపీ  బొమ్ముల దత్తు
రాజమండ్రి రూరల్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆకుల వీర్రాజు
 టీడీపీ  గోరంట్ల బుచ్చయ్యచౌదరి
 జనసేన +  కందుల దుర్గేష్‌
 కాంగ్రెస్  రాయుడు రాజవల్లి
 బీజేపీ  ఆకుల శ్రీధర్‌
జగ్గంపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  జ్యోతుల చంటిబాబు
 టీడీపీ  జ్యోతుల నెహ్రూ
 జనసేన +  సూర్యచందర్‌రావు
 కాంగ్రెస్  మారోతు శివ గణేశ్‌
 బీజేపీ  లక్ష్మీ సూర్యనారాయణ రాజు
రంపచోడవరం(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  నాగులపల్లి ధనలక్ష్మి
 టీడీపీ  వంతల రాజేశ్వరి
 జనసేన +  సున్నం రాజయ్య
 కాంగ్రెస్  గొండి బాలయ్య
 బీజేపీ  శంకర్‌ నారాయణమూర్తి
కొవ్వూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  తానేటి వనిత
 టీడీపీ  వంగలపూడి అనిత
 జనసేన +  రవి కుమార్‌ మూర్తి
 కాంగ్రెస్  అరిగెల అరుణకుమారి
 బీజేపీ  సురేంద్రనాథ్‌ చౌదరి
నిడదవోలు
 వైఎస్సార్సీపీ  జి.శ్రీనివాసనాయుడు
 టీడీపీ  బూరుగుపల్లి శేషారావు
 జనసేన +  అటిక‌ల ర‌మ్య‌
 కాంగ్రెస్  పెద్దిరెడ్డి సుబ్బారావు
 బీజేపీ  లింగంపల్లి వెంకటేశ్వరరావు
ఆచంట
 వైఎస్సార్సీపీ  చెరుకువాడ శ్రీరంగనాథరాజు
 టీడీపీ  పితాని సత్యనారాయణ
 జనసేన +  వెంక‌ట విజ‌య‌రామ్‌
 కాంగ్రెస్  వెంకట సత్యనారాయణ
 బీజేపీ  ఏడిద కొదండ చక్రపాణి
పాలకొల్లు
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ బాబ్జీ
 టీడీపీ  నిమ్మల రామానాయుడు
 జనసేన +  గుణ్ణం నాగ‌బాబు
 కాంగ్రెస్  వర్థినీడి సత్యనారాయణ
 బీజేపీ  రావూరి లక్షణ స్వామి
నరసాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  ముదునూరి ప్రసాదరాజు
 టీడీపీ  బండారు మాధవనాయుడు
 జనసేన +  బొమ్మ‌డి నాయ‌క‌ర్‌
 కాంగ్రెస్  బొమ్మిడి రవిశ్రీనివాస్‌
 బీజేపీ  ఆకుల లీలా కృష్ణ
భీమవరం
 వైఎస్సార్సీపీ  గ్రంథి శ్రీనివాస్‌
 టీడీపీ  పులపర్తి రామాంజనేయులు
 జనసేన +  పవన్‌కల్యాణ్‌
 కాంగ్రెస్  శేఖర్‌బాబు దొరబాబు
 బీజేపీ  కాగిత సురేంద్ర
ఉండి
 వైఎస్సార్సీపీ  పీవీఎల్‌ నరసింహరాజు
 టీడీపీ  వెంకట శివరామరాజు
 సీపీఎం  బి. బలరాం
 కాంగ్రెస్  గాదిరాజు లచ్చిరాజు
 బీజేపీ  వెంకట సత్యనారాయణ రాజు
తణుకు
 వైఎస్సార్సీపీ  వెంకట నాగేశ్వరరావు
 టీడీపీ  అరిమిల్లి రాధాకృష్ణ
 జనసేన +  ప‌సుపులేటి రామారావు
 కాంగ్రెస్  బొక్కా భాస్కరరావు
 బీజేపీ  మల్లిన రాధాక్రిష్ణ
తాడేపల్లిగూడెం
 వైఎస్సార్సీపీ  కొట్టు సత్యనారాయణ
 టీడీపీ  ఈలి నాని
 జనసేన +  బొలిశెట్టి శ్రీనివాస్‌
 కాంగ్రెస్  మార్నీడి శేఖర్‌ (బాబ్జీ)
 బీజేపీ  గట్టిం మాణిక్యాలరావు
ఉంగుటూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  పుప్పాల శ్రీనివాసరావు
 టీడీపీ  వీరాంజనేయులు
 జనసేన +  న‌వుడు వెంక‌ట‌ర‌మ‌ణ‌
 కాంగ్రెస్  పాతపాటి హరికుమార్‌రాజు
 బీజేపీ  ఇంటి ఉదయ్‌భాస్కర్‌
దెందులూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  కొటారు అబ్బయ్య చౌదరి
 టీడీపీ  చింతమనేని ప్రభాకర్‌
 జనసేన +  గంట‌సాల వెంక‌ట‌ల‌క్ష్మి
 కాంగ్రెస్  రామకృష్ణ చౌదరి
 బీజేపీ  యలమర్తి బాలక్రిష్ణ
ఏలూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  కృష్ణా శ్రీనివాసరావు
 టీడీపీ  బడేటి కోట రామారావు
 జనసేన +  రెడ్డి అప్ప‌ల‌నాయుడు
 కాంగ్రెస్  రాజనాల రామ్మోహన్‌రావు
 బీజేపీ  నాగం చంద్ర నాగ శివప్రసాద్‌
గోపాలపురం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  తలారి వెంకట్రావు
 టీడీపీ  ముప్పిడి వెంకటేశ్వరరావు
 జనసేన +  చిర్రా భరత్‌రావు
 కాంగ్రెస్  ఎన్‌ఎం వరప్రసాద్‌
 బీజేపీ  దున్న సుమన్‌బాబు
పోలవరం(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  తెల్లం బాలరాజు
 టీడీపీ  బొరగం శ్రీనివాసరావు
 జనసేన +  చిర్రి బాల రాజు
 కాంగ్రెస్  కేఆర్‌ చంద్రశేఖర్‌
 బీజేపీ  బొరగం వెంకటలక్ష్మి
చింతలపూడి(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  వీఆర్‌ ఎలిజ
 టీడీపీ  కర్రా రాజారావు
 జనసేన +  మేక‌ల ఈశ్వ‌ర‌య్య‌
 కాంగ్రెస్  మారుమూడి థామస్‌
 బీజేపీ  దుర్గారావు
తిరువూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కొక్కిలగడ్డ రక్షణనిధి
 టీడీపీ  కేఎస్‌ జవహర్‌
 కాంగ్రెస్  పరస రాజీవ్‌రతన్‌
 బీఎస్పీ  నంబూరి శ్రీనివాసరావు
 బీజేపీ  పొలే శాంతి
నూజివీడు
 వైఎస్సార్సీపీ  మేకా వెంకట ప్రతాప్‌ అప్పారావు
 టీడీపీ  ముద్దరబోయిన వెంకటేశ్వరరావు
 జనసేన +  బి.వి.వి. భాస్కర్‌ రావు
 కాంగ్రెస్  బి. డి. రవికుమార్‌
 బీజేపీ  మారిది క్రిష్ణ
గన్నవరం
 వైఎస్సార్సీపీ  యార్లగడ్డ వెంకట్రావు
 టీడీపీ  వల్లభనేని వంశీమోహన్‌
 జనసేన +  మ‌తి పాముల రాజేశ్వ‌రి
 కాంగ్రెస్  సుంకర పద్మశ్రీ
 బీజేపీ  మానెపల్లి అయ్యాజి వేమ
గుడివాడ
 వైఎస్సార్సీపీ  కొడాలి వెంకటేశ్వరరావు (నాని)
 టీడీపీ  దేవినేని అవినాష్‌
 జనసేన +  వి. ఎన్‌. వి. రఘునందన్‌ రావు
 కాంగ్రెస్  ఎస్‌.దత్తాత్రేయులు
 బీజేపీ  గుత్తికొండ రాజాబాబు
కైకలూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  దూలం నాగేశ్వరరావు
 టీడీపీ  జయమంగళ వెంకటరమణ
 జనసేన +  బి.వి రావు
 కాంగ్రెస్  నూతలపాటి పీటర్‌పాల్‌ ప్రసాద్‌
 బీజేపీ  కీర్తి రాంప్రసాద్‌
పెడన
 వైఎస్సార్సీపీ  జోగి రమేష్‌
 టీడీపీ  కాగిత వెంకట కృష్ణ ప్రసాద్‌
 జనసేన +  అంకెం ల‌క్ష్మీ నివాస్‌
 కాంగ్రెస్  సత్తినేని వెంకటరాజు
 బీజేపీ  చోడిశెట్టి బాలాజీరావు
మచిలీపట్నం
 వైఎస్సార్సీపీ  పేర్ని వెంకట్రామయ్య
 టీడీపీ  కొల్లు రవీంద్ర
 జనసేన +  బండి రామ‌కృష్ణ‌ 
 కాంగ్రెస్  ఎండీ దాదాసాహెబ్‌
 బీజేపీ  పంతం గజేంద్ర
అవనిగడ్డ
 వైఎస్సార్సీపీ  సింహాద్రి రమేష్‌బాబు
 టీడీపీ  మండలి బుద్ధప్రసాద్‌
 జనసేన +  ముత్తంశెట్టి కృష్ణారావు
 కాంగ్రెస్  అందె శ్రీరామమూర్తి
 బీజేపీ  జీవీ నాగరాయులు
పామర్రు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కైలే అనిల్‌కుమార్‌
 టీడీపీ  ఉప్పులేటి కల్పన
 కాంగ్రెస్  మువ్వ మోహనరావు
 బీఎస్పీ  మేడెపల్లి ఝాన్సీరాణి
 బీజేపీ  వాలపర్ల వెంకటేశ్వర రావు
పెనమలూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  కొలుసు పార్థసారథి
 టీడీపీ  బోడె ప్రసాద్‌
 కాంగ్రెస్  లామ్‌ తాంతియాకుమారి
 బీఎస్పీ  లంక కరుణాకర్‌
 బీజేపీ  గోపిశెట్టి దుర్గా ప్రసాద్‌
విజయవాడ వెస్ట్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్‌
 టీడీపీ  షబనా ముసరాత్‌ ఖాతూన్‌
 జనసేన +  పోతిన వెంక‌ట మ‌హేష్‌
 కాంగ్రెస్  రత్నకుమార్‌
 బీజేపీ  దేశాయ్‌ పీయూశ్‌
విజయవాడ సెంట్రల్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  మల్లాది విష్ణు
 టీడీపీ  బొండా ఉమామహేశ్వరరావు
 జనసేన +  సి. హెచ్‌ బాబూరావు
 కాంగ్రెస్  వి. గురునాథం
 బీజేపీ  వామరాజు సత్యమూర్తి
విజయవాడ ఈస్ట్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  బొప్పన భవకుమార్‌
 టీడీపీ  గద్దె రామ్మోహన్‌
 జనసేన +  బ‌త్తిన రాము
 కాంగ్రెస్  పి. నాంచారయ్య
 బీజేపీ  వంగవీటి నరేంద్ర
మైలవరం
 వైఎస్సార్సీపీ  వసంత కృష్ణప్రసాద్‌
 టీడీపీ  దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు
 జనసేన +  ఎ. రామ్మోహన్‌ రావు
 కాంగ్రెస్  బొర్రా కిరణ్‌
 బీజేపీ  నూతలపల్లి బాల కోటేశ్వరరావు
నందిగామ(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ మొండితోక జగన్మోహన్‌రావు
 టీడీపీ  తంగిరాల సౌమ్య
 జనసేన +  బి. పుష్పరాజ్‌
 కాంగ్రెస్  పరమేశ్వర్‌రావు వేల్పుల
 బీజేపీ  జంగం సునీల్‌ రాజ్‌
జగ్గయ్యపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  సామినేని ఉదయభాను
 టీడీపీ  శ్రీరామ్‌ రాజగోపాల్
 జనసేన +  డి. వెంకట రమణ
 కాంగ్రెస్  కర్నాటి అప్పారావు
 బీజేపీ  అన్నెపడ ప్రపుల్ల శ్రీకాంత్‌
పెదకూరపాడు
 వైఎస్సార్సీపీ  నంబూరి శంకరరావు
 టీడీపీ  కొమ్మాలపాటి శ్రీధర్‌
 జనసేన +  పి. సామ్రాజ్యం
 కాంగ్రెస్  పి. నాగేశ్వర్రావు
 బీజేపీ  గంధం కోటేశ్వరరావు
తాడికొండ(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  ఉండవల్లి శ్రీదేవి
 టీడీపీ  తెనాలి శ్రావణ్‌కుమార్
 కాంగ్రెస్  సి. హెచ్‌ విజయ్‌కుమార్‌
 బీఎస్పీ  నీలం రవికుమార్‌
 బీజేపీ  ఆనందబాబు ఎస్‌
మంగళగిరి
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి
 టీడీపీ  నారా లోకేష్‌
 జనసేన +  ఎమ్‌. నాగేశ్వర్రావు
 కాంగ్రెస్  ఎస్‌కే సలీం
 బీజేపీ  జగ్గారపు రామ్మోహన్‌రావు
పొన్నూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  కిలారి రోశయ్య
 టీడీపీ  ధూళిపాళ్ల నరేంద్ర
 జనసేన +  బి. పార్వతీ నాయుడు
 కాంగ్రెస్  జి. ఎన్‌. ఎస్‌. వరప్రసాద్‌
 బీజేపీ  సీహెచ్‌ విజయభాస్కర్‌రెడ్డి
వేమూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  మేరుగ నాగార్జున
 టీడీపీ  నక్కా ఆనంద్‌బాబు
 జనసేన +  డాక్ట‌ర్ ఎ.భ‌ర‌త్ భూష‌ణ్‌
 కాంగ్రెస్  కె. శోభన్‌బాబు
 బీజేపీ  శ్రీనివాస్‌ దారసానపు
రేపల్లె
 వైఎస్సార్సీపీ  మోపిదేవి వెంకట రమణారావు
 టీడీపీ  అనగాని సత్యప్రసాద్‌
 జనసేన +  శ్రీ క‌మ‌తం సాంబ‌శివ‌రావు
 కాంగ్రెస్  ఎమ్‌. శ్రీనివాస రావు
 బీజేపీ  నాగశెట్టి హర్షవర్దన్‌
తెనాలి
 వైఎస్సార్సీపీ  అన్నాబత్తుని శివకుమార్‌
 టీడీపీ  ఆలపాటి రాజేంద్రప్రసాద్‌
 జనసేన +  నాదెండ్ల మ‌నోహ‌ర్‌
 కాంగ్రెస్  సీహెచ్‌ సాంబశివుడు
 బీజేపీ  రామకృష్ణ పత్తిబండ్ల
బాపట్ల
 వైఎస్సార్సీపీ  కోన రఘుపతి
 టీడీపీ  అన్నం సతీష్‌ ప్రభాకర్
 జనసేన +  శ్రీ పులుగు మ‌ధుసూధ‌న్ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  మొహిద్దీన్‌ బేగ్‌
ప్రతిపాడు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  మేకతోటి సుచరిత
 టీడీపీ  డొక్కా మాణిక్యవరప్రసాద్‌
 జనసేన +  రావెల కిషోర్‌బాబు
 కాంగ్రెస్  కొరివి వినయ్‌కుమార్‌
 బీజేపీ  చల్లగాలి కిషోర్‌
గుంటూరు వెస్ట్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  చంద్రగిరి ఏసురత్నం
 టీడీపీ  మద్దాల గిరి
 జనసేన +  తోట చంద్ర‌శేఖ‌ర్‌
 కాంగ్రెస్  ఎస్‌. రోహిత్‌
 బీజేపీ  పసుపులేటి లత మాధవ్‌
గుంటూరు ఈస్ట్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  షేక్‌ మహమ్మద్‌ ముస్తఫా
 టీడీపీ  మహ్మద్‌ నసీర్‌
 జనసేన +  శ్రీ షేక్ జియా ఉర్ రెహ్మాన్
 కాంగ్రెస్  జగన్‌ మోహన్‌ రెడ్డి
 బీజేపీ  సురేశ్‌ నేరళ్ల
చిలకలూరి పేట
 వైఎస్సార్సీపీ  విడదల రజని
 టీడీపీ  ప్రత్తిపాటి పుల్లారావు
 జనసేన +  శ్రీమ‌తి మిరియాల ర‌త్న‌కుమారి
 కాంగ్రెస్  మద్దుల రాధాకృష్ణ
 బీజేపీ  అన్నం శ్రీనివాస్‌ రావు
నరసరావుపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  గోపిరెడ్డి శ్రీనివాసరెడ్డి
 టీడీపీ  డాక్టర్‌ అరవిందబాబు
 జనసేన +  స‌య్య‌ద్‌ జిలానీ
 కాంగ్రెస్  అలెగ్జాండర్‌ సుధాకర్‌
 బీజేపీ  చిరుమామిళ్ల ప్రసాద్‌
సత్తెనపల్లి
 వైఎస్సార్సీపీ  అంబటి రాంబాబు
 టీడీపీ  కోడెల శివప్రసాదరావు
 జనసేన +  వై. వెంకటేశ్వర్‌ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  చంద్రపాల్‌
 బీజేపీ  మద్దల కృష్ణంరాజు యాదవ్‌
వినుకొండ
 వైఎస్సార్సీపీ  బొల్లా బ్రహ్మనాయుడు
 టీడీపీ  జీవీ ఆంజనేయులు
 జనసేన +  చెన్నా శ్రీనివాస రావు
 కాంగ్రెస్  ఎ. విజయ్‌ కుమార్‌
 బీజేపీ  నల్లబోలు వెంకట్రావు
గురజాల
 వైఎస్సార్సీపీ  కాసు మహేష్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  యరపతినేని శ్రీనివాస్‌
 జనసేన +  సి. హెచ్‌. శ్రీనివాస్‌
 కాంగ్రెస్  యలమంద రెడ్డి
 బీజేపీ  పుల్లయ్య యాదవ్‌
మాచర్ల
 వైఎస్సార్సీపీ  పిన్నెల్లి రామకృష్ణారెడ్డి
 టీడీపీ  అంజిరెడ్డి
 జనసేన +  శ్రీమ‌తి కె. ర‌మాదేవి
 కాంగ్రెస్  యరమాల రామచంద్రారెడ్డి
 బీజేపీ  కర్ణా సైదారావ్‌
ఎర్రగొండపాలెం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ ఆదిమూలపు సురేష్‌
 టీడీపీ  బుధల అజితారావు
 జనసేన +  డా. గౌతమ్‌
 కాంగ్రెస్  ఎం వెంకటేశ్వరరావు
 బీజేపీ  అంగళకుర్తి చెన్నయ్య
దర్శి
 వైఎస్సార్సీపీ  మద్దిశెట్టి వేణుగోపాల్‌
 టీడీపీ  కదిరి బాబూరావు
 జనసేన +  బొటుకు ర‌మేష్‌
 కాంగ్రెస్  పి.కొండారెడ్డి
 బీజేపీ  ఎరువ లక్ష్మీనారాయణ రెడ్డి
పర్చూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  దగ్గుబాటి వెంకటేశ్వరరావు
 టీడీపీ  ఏలూరి సాంబశివరావు
 జనసేన +  కె. విజయ్‌కుమార్‌
 కాంగ్రెస్  పి. జానకిరామ్‌
 బీజేపీ  చెరుకూరి రామ యోగశ్వర రావు
అద్దంకి
 వైఎస్సార్సీపీ  బచ్చన చెంచు గరటయ్య
 టీడీపీ  గొట్టిపాటి రవికుమార్‌
 జనసేన +  కె. శ్రీకృష్ణ
 కాంగ్రెస్  నన్నూరి సీతారామాంజనేయులు
 బీజేపీ  ఉండవల్లి కృష్ణారావు
చీరాల
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆమంచి కృష్ణమోహన్‌
 టీడీపీ  కరణం బలరామకృష్ణమూర్తి
 జనసేన +  కె. వినయ్‌ కుమార్‌
 కాంగ్రెస్  డి. రంగారావు
 బీజేపీ  మువ్వల వెంకటరమణ
సంతనూతలపాడు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  టీజేఆర్‌ సుధాకర్‌బాబు
 టీడీపీ  బి.విజయ్‌కుమార్‌
 జనసేన +  జాలా అంజయ్య
 కాంగ్రెస్  వేమా శ్రీనివాసరావు
 బీజేపీ  నన్నెపోగు సుబ్బారావు
ఒంగోలు
 వైఎస్సార్సీపీ  బాలినేని శ్రీనివాసరెడ్డి
 టీడీపీ  దామచర్ల జనార్దన్‌
 జనసేన +  షేక్ రియాజ్
 కాంగ్రెస్  ఈద సుధాకర్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  అంజనేయులు బొద్దులూరి
కందుకూర్
 వైఎస్సార్సీపీ  మానుగుంట మహీధర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పోతుల రామారావు
 జనసేన +  పి. మల్లికార్జున్‌ రావు
 కాంగ్రెస్  సి. హెచ్‌ సుశీల
 బీజేపీ  చంద్రగిరి వెంకటేశ్వర రావు
కొండపి(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ ఎం.వెంకయ్య
 టీడీపీ  జీబీవీ స్వామి
 జనసేన +  కాకి ప్రసాద్‌
 కాంగ్రెస్  శ్రీపతి ప్రకాశం
 బీజేపీ  కరటాపు రాజు
మార్కాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  కేపీ నాగార్జునరెడ్డి
 టీడీపీ  కందుల నారాయణరెడ్డి
 జనసేన +  ఇమ్మ‌డి కాశీనాధ్
 కాంగ్రెస్  షేక్‌ సాయిదా
 బీజేపీ  మర్రిబోయిన చిన్నయ్య
గిద్దలూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  అన్నా వెంకట రాంబాబు
 టీడీపీ  అశోక్‌రెడ్డి
 జనసేన +  బైర‌బోయిన చంద్ర‌శేఖ‌ర్
 కాంగ్రెస్  పగడాల రంగస్వామి
 బీజేపీ  పిడతల సరస్వతి
కనిగిరి
 వైఎస్సార్సీపీ  బుర్రా మధుసూదన్‌ యాదవ్‌
 టీడీపీ  ముక్కు ఉగ్రనర్సింహారెడ్డి
 జనసేన +  ఎం. ఎల్‌. నారాయణ
 కాంగ్రెస్  పాశం వెంకటేశ్వర్లు
 బీజేపీ  పీవీ కృష్ణారెడ్డి
కావలి
 వైఎస్సార్సీపీ  రామిరెడ్డి ప్రతాప్‌కుమార్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  విష్ణువర్ధన్‌రెడ్డి
 జనసేన +  ప‌సుపులేటి సుధాక‌ర్‌
 కాంగ్రెస్  చింతల వెంకటరావు
 బీజేపీ  కందుకూరి సత్యనారాయణ
ఆత్మకూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  మేకపాటి గౌతమ్‌కుమార్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  బొల్లినేని కృష్ణయ్య
 జనసేన +  పద్మజ
 కాంగ్రెస్  చేవూరు శ్రీధర్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  కర్నాటి అంజనేయరెడ్డి
కొవ్వూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  నల్లపరెడ్డి ప్రసన్నకుమార్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పోలంరెడ్డి శ్రీనివాసులరెడ్డి
 జనసేన +  టి. రాఘ‌వ‌య్య‌
 కాంగ్రెస్  జాన రామచంద్ర గౌడ్‌
 బీజేపీ  మారం విజయలక్ష్మీ
నెల్లూరు సిటీ
 వైఎస్సార్సీపీ  పోలుబోయిన అనిల్‌కుమార్‌ యాదవ్‌
 టీడీపీ  పొంగూరు నారాయణ
 జనసేన +  కేతంరెడ్డి వినోద్ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  షేక్‌ ఫయాజ్‌
 బీజేపీ  కె జగన్మోహన్‌రావు
నెల్లూరు రూరల్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  కోటంరెడ్డి శ్రీధర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  అబ్దుల్‌ అజీజ్
 జనసేన +  చెన్నారెడ్డి మ‌నుక్రాంత్ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  ఉడతా వెంకటరావుయాదవ్‌
 బీజేపీ  కరణం భాస్కర్‌
గూడూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  వరప్రసాద్‌
సర్వేపల్లి
 వైఎస్సార్సీపీ  కాకాణి గోవర్థన్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పాశం సునీల్‌
 టీడీపీ  సోమిరెడ్డి చంద్రమోహన్‌రెడ్డి
 జనసేన +  పట్టపు రవి
 జనసేన +  సుంకర హేమలత
 కాంగ్రెస్  పూల చంద్రశేఖర్‌
 కాంగ్రెస్  పి. వెంకటేశ్వర్రావు
 బీజేపీ  పేరిచర్ల బైరప్ప
 బీజేపీ  పి. మస్తాన్‌ గౌడ్‌
సూళ్లూరుపేట(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కిలివేటి సంజీవయ్య
 టీడీపీ  పరసా వెంకటరత్నం
 జనసేన +  ఉయ్యాల ప్రవీణ్‌
 కాంగ్రెస్  సి. హెచ్‌. ఈశ్వరయ్య
 బీజేపీ  రత్నం దాసరి
వెంకటగిరి
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆనం రామనారాయణరెడ్డి
 టీడీపీ  కె.రామకృష్ణ
 జనసేన +  పి. రాజా
 కాంగ్రెస్  పి. శ్రీనివాస్‌ రెడ్డి
 బీజేపీ  ఎస్‌.ఎస్‌.ఆర్‌ నాయుడు
ఉదయగిరి
 వైఎస్సార్సీపీ  మేకపాటి చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  బొల్లినేని రామారావు
 జనసేన +  ఎమ్‌. గురుప్రసాద్‌
 కాంగ్రెస్  డి. రమేష్‌
 బీజేపీ  గుండ్లవల్లి భరత్‌కుమార్‌
బద్వేల్(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  జి.వెంకటసుబ్బయ్య
 టీడీపీ  ఓబులాపురం రాజశేఖర్‌
 జనసేన +  నాగిపోగు ప్రసాద్‌
 కాంగ్రెస్  పీఎం కమలమ్మ
 బీజేపీ  జయ రాములు
రాజంపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  మేడా వెంకట మల్లికార్జునరెడ్డి
 టీడీపీ  బత్యాల చెంగల్రాయుడు
 జనసేన +  ప‌త్తిపాటి కుసుమ‌కుమారి 
 బీజేపీ  రమేశ్‌ నాయుడు పోతుగుంట
కడప
 వైఎస్సార్సీపీ  షేక్‌ అంజద్‌ బాషా
 టీడీపీ  అమీర్‌ బాబు
 జనసేన +  సుంక‌ర నివాస్‌
 కాంగ్రెస్  నజీర్‌ అహ్మద్‌
 బీజేపీ  కందుల రాజమోహన్‌రెడ్డి
కోడూర్(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కొరముట్ల శ్రీనివాసులు
 టీడీపీ  నర్సింహప్రసాద్
 జనసేన +  బోనాసి వెంక‌ట‌సుబ్బ‌య్య‌
 కాంగ్రెస్  గోశాలదేవి
 బీజేపీ  పంతాల సురేశ్‌
రాయచోటి
 వైఎస్సార్సీపీ  గడికోట శ్రీకాంత్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  రెడ్డపగారి రమేష్‌కుమార్‌రెడ్డి
 జనసేన +  ఎస్‌.కె హ‌స‌న్ భాషా
 కాంగ్రెస్  షేక్‌ అల్లాబక్ష్‌ బాషా
 బీజేపీ  పీ. శ్రీనివాస కుమార్‌ రాజు
పులివెందల
 వైఎస్సార్సీపీ  వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  సింగారెడ్డి వెంకట సతీష్‌రెడ్డి
 జనసేన +  టి. చంద్రశేఖర్‌
 కాంగ్రెస్  వేలూరు శ్రీనివాసరెడ్డి
 బీజేపీ  పెడవలి సుష్మ
కమలాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  పోచమరెడ్డి రవీంద్రనాథ్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పుత్తా నరసింహారెడ్డి
 జనసేన +  జి. ఓబయ్య
 కాంగ్రెస్  పొట్టిపాటి చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  డా. పెయ్యల శ్యాంప్రసాద్‌
జమ్మలమడుగు
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎం.సుధీర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పొన్నపురెడ్డి రామసుబ్బారెడ్డి
 జనసేన +  వినయ్‌కుమార్‌
 కాంగ్రెస్  వెన్నపూస సులోచన
 బీజేపీ  రవి సూర్య రాయల్‌ జడ
ప్రొద్దుటూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  రాచమల్లు శివప్రసాద్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  లింగారెడ్డి
 జనసేన +  సోమ‌శేఖ‌ర్ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  గొర్రె శ్రీనివాసులు
 బీజేపీ  కె బాలచందర్‌ రెడ్డి
మైదుకూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  శెట్టిపల్లి రఘురామిరెడ్డి
 టీడీపీ  పుట్టా సుధాకర్‌ యాదవ్‌
 జనసేన +  పందిటి మ‌ల్హోత్ర‌
 కాంగ్రెస్  మల్లికార్జున్‌ మూర్తి
 బీజేపీ  పీవీ ప్రతాప్‌ రెడ్డి
ఆళ్లగడ్డ
 వైఎస్సార్సీపీ  గంగుల బీజేంద్రరెడ్డి
 టీడీపీ  భూమా అఖిలప్రియ
 కాంగ్రెస్  చాకలి పుల్లయ్య
 బీజేపీ  శూలం రామకృష్ణుడు
 బీజేపీ  బోరెడ్డి లక్ష్మీరెడ్డి
శ్రీశైలం
 వైఎస్సార్సీపీ  శిల్పా చక్రపాణిరెడ్డి
 టీడీపీ  బుడ్డా రాజశేఖర్‌రెడ్డి
 జనసేన +  సజ్జల సుజల
 కాంగ్రెస్  సయ్యద్‌ తస్లీమా
 బీజేపీ  శ్రీకాంత్‌రెడ్డి బుద్ద
నందికొట్కూర్(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆర్థర్‌
 టీడీపీ  బండి జయరాజు
 జనసేన +  అన్న‌పురెడ్డి బాల వెంక‌ట్‌
 కాంగ్రెస్  సి.అశోక్‌రత్నం
కర్నూలు
 వైఎస్సార్సీపీ  అబ్దుల్‌ హఫీజ్‌ఖాన్‌
 టీడీపీ  టీజీ భరత్
 జనసేన +  టి. షడ్రక్‌
 కాంగ్రెస్  జాన్‌ విల్సన్‌
 బీజేపీ  వెంకట సుబ్బారెడ్డి
పాణ్యం
 వైఎస్సార్సీపీ  కాటసాని రాంభూపాల్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  గౌరు చరితారెడ్డి
 జనసేన +  చింతా సురేష్‌
 కాంగ్రెస్  నాగామధు యాదవ్‌
 బీజేపీ  బీఎస్‌ నాగరాజు
నంద్యాల
 వైఎస్సార్సీపీ  శిల్పా రవిచంద్రారెడ్డి
 టీడీపీ  భూమా బ్రహ్మానందరెడ్డి
 జనసేన +  సజ్జల శ్రీధర్‌ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  చింతల మోహనరావు
 బీజేపీ  ఇంటి ఆదినారాయణ
బనగానపల్లె
 వైఎస్సార్సీపీ  కాటసాని రామిరెడ్డి
 టీడీపీ  బీసీ జనార్దన్‌రెడ్డి
 జనసేన +  సజ్జల అరవింద్‌ రాణి
 కాంగ్రెస్  హరిప్రసాద్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  బిజిగాల లింగన్న
డోన్
 వైఎస్సార్సీపీ  బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  కేఈ ప్రతాప్‌
 జనసేన +  కె. రామాంజనేయులు
 కాంగ్రెస్  వెంకట శివారెడ్డి
 బీజేపీ  సందు వెంకట రమణ
పత్తికొండ
 వైఎస్సార్సీపీ  కంగాటి శ్రీదేవి
 టీడీపీ  కేఈ శ్యామ్‌బాబు
 జనసేన +  కె.ఎల్‌. మూర్తి
 కాంగ్రెస్  బోయ క్రాంతినాయుడు
 బీజేపీ  ఈడిగ రంగా గౌడ్‌
కొడుమూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ సుధాకర్‌బాబు
 టీడీపీ  బి.రామాంజనేయులు
 జనసేన +  జీవన్‌ రాజ్‌
 కాంగ్రెస్  దామోదరం రాధాకృష్ణమూర్తి
 బీజేపీ  మీసాల ప్రేమ్‌కుమార్‌
ఎమ్మిగనూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  కె.చెన్నకేశవరెడ్డి
 టీడీపీ  బి.జయనాగేశ్వరరెడ్డి
 జనసేన +  రేఖ గౌడ్‌
 కాంగ్రెస్  లక్ష్మీనారాయణరెడ్డి
 బీజేపీ  మురహరి రెడ్డి కేఆర్‌
మంత్రాలయం
 వైఎస్సార్సీపీ  వై.బాల నాగిరెడ్డి
 టీడీపీ  తిక్కారెడ్డి
 జనసేన +  బోయ లక్ష్మణ్‌
 కాంగ్రెస్  శివప్రకాశ్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  జెల్లి మధుసూదన్‌
ఆదోని
 వైఎస్సార్సీపీ  వై.సాయిప్రసాద్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  మీనాక్షినాయుడు
 జనసేన +  మ‌ల్లిఖార్జున‌రావు
 కాంగ్రెస్  బోయ నీలకంఠప్ప
 బీజేపీ  కునిగిరి నీలకంఠ
ఆలూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  గుమ్మనూరు జయరాం
 టీడీపీ  కోట్ల సుజాతమ్మ
 జనసేన +  ఎస్‌. వెంకప్ప
 కాంగ్రెస్  షేక్‌ షావలి
 బీజేపీ  కోట్ల హరి చక్రపాణిరెడ్డి
రాయదుర్గం
 వైఎస్సార్సీపీ  కాపు రామచంద్రారెడ్డి
 టీడీపీ  కాల్వ శ్రీనివాసులు
 జనసేన +  కె. మంజునాథ్‌ గౌడ్‌
 కాంగ్రెస్  ఎంబీ చిన్నప్పయ్య
 బీజేపీ  బీజే వసుంధర దేవీ
ఉరవకొండ
 వైఎస్సార్సీపీ  వై.విశ్వేశ్వర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పయ్యావుల కేశవ్‌
 జనసేన +  సాకె రవికుమార్‌
 కాంగ్రెస్  రామానాయుడు
 బీజేపీ  శ్రీనివాసులు కొత్త
గుంతకల్
 వైఎస్సార్సీపీ  వై.వెంకట్రామిరెడ్డి
 టీడీపీ  ఆర్‌.జితేంద్రగౌడ్
 జనసేన +  మధుసూదన్‌ గుప్తా
 కాంగ్రెస్  కావలి ప్రభాకర్‌
 బీజేపీ  హరిహరనాధ్‌ పసుపుల
తాడిపత్రి
 వైఎస్సార్సీపీ  కేతిరెడ్డి పెద్దారెడ్డి
 టీడీపీ  జేసీ అశ్మిత్‌రెడ్డి
 జనసేన +  కదిరి శ్రీకాంత్‌ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  గుజ్జల నాగిరెడ్డి
 బీజేపీ  జే అంకాల్‌ రెడ్డి
సింగనమల(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  జొన్నలగడ్డ పద్మావతి
 టీడీపీ  బండారు శ్రావణి
 జనసేన +  మిద్దె రవీంద్ర బాబు
 కాంగ్రెస్  సాకే శైలజానాథ్‌
 బీజేపీ  సీసీ వెంకటేశ్‌
అనంతపురం అర్బన్‌
 వైఎస్సార్సీపీ  అనంత వెంకట్రామిరెడ్డి
 టీడీపీ  ప్రభాకర్‌ చౌదరి
 జనసేన +  టి.సి. వరుణ్‌
 కాంగ్రెస్  జి. నాగరాజు
 బీజేపీ  జే అమర్‌నాథ్‌
కల్యాణదుర్గం
 వైఎస్సార్సీపీ  కేవీ ఉషశ్రీ చరణ్‌
 టీడీపీ  ఉమామహేశ్వర్‌నాయుడు
 జనసేన +  కరణం రాహుల్‌
 కాంగ్రెస్  ఎన్‌.రఘువీరారెడ్డి
 బీజేపీ  ఎమ్‌ దేవరాజు
రాప్తాడు
 వైఎస్సార్సీపీ  తోపుదుర్తి ప్రకాశ్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పరిటాల శ్రీరామ్‌
 జనసేన +  సాకె పవన్‌ కుమార్‌
 కాంగ్రెస్  జనార్దన్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  యెర్రీ స్వామి
మడకశిర(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎం.తిప్పేస్వామి
 టీడీపీ  కె.ఈరన్న
 జనసేన +  మాల సోమన్న
 కాంగ్రెస్  కె.అశ్వత్థనారాయణ
 బీజేపీ  హనుమంత రాయప్ప
హిందూపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  కె.ఇక్బాల్‌ అహ్మద్‌ఖాన్‌
 టీడీపీ  నందమూరి బాలకృష్ణ
 జనసేన +  పీడీ పార్థసారథి
 జనసేన +  ఆకుల ఉమేష్‌
 కాంగ్రెస్  టి.బాలాజీ మనోహర్‌
పెనుకొండ
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎం.శంకర్‌ నారాయణ
 టీడీపీ  బీకే పార్థసారథి
 జనసేన +  పెద్దిరెడ్డి గారి వరలక్ష్మి
 కాంగ్రెస్  నరసింహులు
 బీజేపీ  జీఎం శేఖర్‌
పుట్టపర్తి
 వైఎస్సార్సీపీ  దుద్దుకుంట శ్రీధర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పల్లె రఘునాథరెడ్డి
 జనసేన +  పత్తి చలపతి
 కాంగ్రెస్  కోట శ్వేత
 బీజేపీ  హనుమంత రెడ్డి
ధర్మవరం
 వైఎస్సార్సీపీ  కేతిరెడ్డి వెంకట్రామిరెడ్డి
 టీడీపీ  గోనుగుంట్ల సూర్యనారాయణ
 జనసేన +  మ‌ధుసూద‌న్‌రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  రంగన్న అశ్వత్థనారాయణ
 బీజేపీ  వై. సుదర్శన్‌ రెడ్డి
కదిరి
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ పీవీ సిద్దారెడ్డి
 టీడీపీ  కందికుంట వెంకట ప్రసాద్
 జనసేన +  శ్రీ సాడ‌గ‌ల ర‌వికుమార్
 కాంగ్రెస్  పఠాన్‌ ఖాసింఖాన్‌
 బీజేపీ  నాగేంద్ర ప్రసాద్‌
తంబళ్లపల్లె
 వైఎస్సార్సీపీ  పెద్దిరెడ్డి ద్వారకానాథరెడ్డి
 టీడీపీ  శంకరయాదవ్
 జనసేన +  విశ్వం ప్ర‌భాక‌ర్‌రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  ఎంఎన్‌ చంద్రశేఖర్‌రెడ్డి
 బీజేపీ  డి మంజునాథ్‌రెడ్డి
పీలేరు
 వైఎస్సార్సీపీ  చింతల రామచంద్రారెడ్డి
 టీడీపీ  నల్లారి కిశోర్‌కుమార్‌రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  ఖాతిబ్‌ సయ్యద్‌ మోహిద్దీన్‌
 బీజేపీ  నరేంద్రకుమార్‌రెడ్డి పులిరెడ్డి
మదనపల్లె
 వైఎస్సార్సీపీ  నవాజ్‌ బాషా
 టీడీపీ  దుమ్మలపాటి రమేశ్‌
 జనసేన +  గంగారపు స్వాతి
 కాంగ్రెస్  డి. మోహన్‌ రాణిరెడ్డి
 బీజేపీ  ఆనంద్‌ బండి
పుంగనూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  పెద్దిరెడ్డి రామచంద్రారెడ్డి
 టీడీపీ  ఎన్‌.అనూషారెడ్డి
 జనసేన +  బోడే రామ‌చంద్ర‌ యాద‌వ్‌
 కాంగ్రెస్  సైఫానదీముద్దీన్‌
 బీజేపీ  మదన్‌ మోహన్‌బాబు గన్న
చంద్రగిరి
 వైఎస్సార్సీపీ  చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  పులివర్తి వెంకట మణిప్రసాద్
 జనసేన +  శెట్టి సురేంద్ర
 కాంగ్రెస్  కేపీఎస్‌ వాసు
 బీజేపీ  పీ మధు బాబు
తిరుపతి
 వైఎస్సార్సీపీ  భూమన కరుణాకర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  ఎం.సుగుణమ్మ
 జనసేన +  చదలవాడ కృష్ణమూర్తి
 కాంగ్రెస్  కిడాంబి ప్రమీల
 బీజేపీ  వై. భవానీ శంకర్‌
శ్రీకాళహస్తి
 వైఎస్సార్సీపీ  బియ్యపు మధుసూదన్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  బొజ్జల సుధీర్‌రెడ్డి
 జనసేన +  వినుత నగరం
 కాంగ్రెస్  సముద్రాల బత్తయ్యనాయుడు
 బీజేపీ  ఆనంద్‌కుమార్‌ కోల
సత్యవేడు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కె.ఆదిమూలం
 టీడీపీ  జేడీ రాజశేఖర్
 జనసేన +  నక్కా విజయ కుమార్‌
 కాంగ్రెస్  పి. చంద్రశేఖర్‌
 బీజేపీ  ఎస్‌ వెంకటయ్య
నగరి
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆర్‌కే రోజా
 టీడీపీ  గాలి భానుప్రకాష్‌
 జనసేన +  ఎన్‌. ప్రవల్లిక
 కాంగ్రెస్  రాకేశ్‌ రెడ్డి
 బీజేపీ  నిషిధ రాజు
గంగాధర నెల్లూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  కె. నారాయణ స్వామి
 టీడీపీ  హరికృష్ణ
 జనసేన +  పొన్ను యుగంధర్‌
 కాంగ్రెస్  సోదెం నరసింహులు
 బీజేపీ  పి రాజేంద్రన్‌
చిత్తూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  అరణి శ్రీనివాసులు
 టీడీపీ  ఏఎస్‌ మనోహర్‌
 జనసేన +  ఎన్‌. దయారాం
 కాంగ్రెస్  తీకారాం
 బీజేపీ  వి జయకుమార్‌
పూతలపట్టు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎంఎస్‌ బాబు
 టీడీపీ  లలిత కుమారి
 జనసేన +  జగపతి
 కాంగ్రెస్  చిట్టిబాబు గౌడపేరు
 బీజేపీ  భానుప్రకాశ్‌
పలమనేరు
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎన్‌.వెంకటయ్యగౌడ
 టీడీపీ  ఎన్‌.అమర్‌నాథ్‌రెడ్డి
 జనసేన +  చిల్ల‌గ‌ట్టు కాంత్ కుమార్
 కాంగ్రెస్  తిప్పిరెడ్డి గారి పార్థసారథి రెడ్డి
 బీజేపీ  పీసీ ఈశ్వర్‌రెడ్డి
కుప్పం
 వైఎస్సార్సీపీ  కె.చంద్రమౌళి
 టీడీపీ  నారా చంద్రబాబునాయుడు
 జనసేన +  డా. వెంకటరమణ
 కాంగ్రెస్  బీఆర్‌ సురేశ్‌బాబు
 బీజేపీ  తులసినాథ్‌ ఎన్‌సీ
లోక్‌సభ బరిలో అభ్యర్థులు
పార్టీ పేరు
జహీరాబాద్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  బి.బి.పాటిల్‌
మెదక్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  కొత్త ప్రభాకర్ రెడ్డి
పెద్దపల్లి
 టీఆర్‌ఎస్‌  వెంకటేశ్ నేత
హైదరాబాద్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  పుస్తె శ్రీకాంత్
నిజామాబాద్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  కె.కవిత
మహబూబ్‌ నగర్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  మన్నె శ్రీనివాసరెడ్డి
సికింద్రాబాద్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  తలసాని సాయికిరణ్
మల్కాజ్‌గిరి
 టీఆర్‌ఎస్‌  రాజశేఖర్ రెడ్డి
చేవెళ్ల
 టీఆర్‌ఎస్‌  గడ్డం రంజిత్ రెడ్డి
వరంగల్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  పసునూరి దయాకర్
నల్గొండ
 టీఆర్‌ఎస్‌  వేమిరెడ్డి నర్సింహారెడ్డి
నాగర్‌ కర్నూల్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  పి.రాములు
ఖమ్మం
 టీఆర్‌ఎస్‌  నామా నాగేశ్వరరావు
ఆదిలాబాద్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  గోడెం నగేశ్
మహబూబాబాద్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  మాలోతు కవిత
భువనగిరి
 టీఆర్‌ఎస్‌  బూర నర్సయ్య గౌడ్
కరీంనగర్‌
 టీఆర్‌ఎస్‌  బి.వినోద్ కుమార్
అరకు(ఎస్టీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  గొడ్డేటి మాధవి
 టీడీపీ  వైరిచర్ల కిశోర్ చంద్రదేవ్
 కాంగ్రెస్  శ్రుతీ దేవి
 బీజేపీ  కేవీవీ సత్యనారాయణ
శ్రీకాకుళం
 వైఎస్సార్సీపీ  దువ్వాడ శ్రీనివాసరావు
 టీడీపీ  రామ్మోహన్ నాయుడు
 కాంగ్రెస్  డోలా జగన్మోహన్‌ రావు
 బీజేపీ  పెర్ల సాంబమూర్తి
విజయనగరం
 వైఎస్సార్సీపీ  బెల్లాని చంద్రశేఖర్‌
 టీడీపీ  అశోక్ గజపతి రాజు
 కాంగ్రెస్  యడ్ల ఆదిరాజు
 బీజేపీ  పి. సన్యాసి రాజు
విశాఖపట్నం
 వైఎస్సార్సీపీ  ఎంవీవీ సత్యనారాయణ
 టీడీపీ  ఎం.భరత్
 కాంగ్రెస్  పి. రమణికుమారి
 బీజేపీ  పురందేశ్వరి దగ్గుబాటి
అనకాపల్లి
 వైఎస్సార్సీపీ  వెంకట సత్యవతి
 టీడీపీ  అడారి ఆనంద్
 జనసేన +  చింతల పార్థసారథి
 కాంగ్రెస్  శ్రీరామ మూర్తి
 బీజేపీ  వెంకట సత్యనారాయణ
కాకినాడ
 వైఎస్సార్సీపీ  వంగా గీత
 టీడీపీ  చలమలశెట్టి సునీల్
 కాంగ్రెస్  పళ్లం రాజు
 బీజేపీ  వెంకట రామ్మోహన్‌
అమలాపురం(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  చింతా అనురాధ
 టీడీపీ  గంటి హరీశ్
 జనసేన +  డీఎంఆర్ శేఖర్
 కాంగ్రెస్  జంగా గౌతమ్‌
 బీజేపీ  మానేపల్లి అయ్యాజీ వేమ
రాజమండ్రి
 వైఎస్సార్సీపీ  మార్గాని భరత్‌
 టీడీపీ  మాగంటి రూప
 జనసేన +  ఆకుల సత్యనారాయణ
 కాంగ్రెస్  ఎన్‌. విజయ్‌ శ్రీనివాస్‌ రావు
 బీజేపీ  సత్య గోపీనాథ్‌
నరసాపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  రఘురామ కృష్ణంరాజు
 టీడీపీ  వేటుకూరి శివరామరాజు
 జనసేన +  నాగబాబు
 కాంగ్రెస్  కనుమూరి బాపిరాజు
 బీజేపీ  మాణిక్యాల రావు
ఏలూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  కోటగిరి శ్రీధర్‌
 టీడీపీ  మాగంటి బాబు
 జనసేన +  పుల్లారావు
 కాంగ్రెస్  జెట్టి గుర్నాథం
 బీజేపీ  చిన్నం రామకోటయ్య
మచిలీపట్నం
 వైఎస్సార్సీపీ  వల్లభనేని బాలశౌరి
 టీడీపీ  కొనకళ్ల నారాయణ
 జనసేన +  బండ్రెడ్డి రాము
 కాంగ్రెస్  గొల్లు కృష్ణ
 బీజేపీ  గుడివాక రామంజనేయులు
విజయవాడ
 వైఎస్సార్సీపీ  పొట్లూరి వరప్రసాద్‌ (పీవీపీ)
 టీడీపీ  కేశినేని నాని
 కాంగ్రెస్  ఎన్‌. నర్సింహరావు
 బీజేపీ  కిలారు దిలీప్‌ కుమార్‌
గుంటూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  మోదుగుల వేణుగోపాల్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  గల్లా జయదేవ్‌
 కాంగ్రెస్  మస్తాన్‌ వలీ
 బీజేపీ  వల్లురు జయప్రకాశ్‌ నారాయణ
నరసరావుపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  లావు కృష్ణదేవరాయలు
 టీడీపీ  రాయపాటి సాంబశివరావు
 కాంగ్రెస్  పి. సూరిబాబు
 బీజేపీ  కన్నా లక్ష్మీ నారాయణ
బాపట్ల(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  నందిగాం సురేశ్‌
 టీడీపీ  శ్రీరాం మాల్యాద్రి
 జనసేన +  కె. దేవానంద్‌
 కాంగ్రెస్  జేడీ శీలం
 బీజేపీ  చల్లగాలి కిషోర్‌ కుమార్‌
ఒంగోలు
 వైఎస్సార్సీపీ  మాగుంట శ్రీనివాసులు రెడ్డి
 టీడీపీ  శిద్దా రాఘవరావు
 జనసేన +  బెల్లంకొండ సాయిబాబా
 కాంగ్రెస్  ఎస్‌డీజేఎం ప్రసాద్‌
 బీజేపీ  తోగుంట శ్రీనివాస్‌
నంద్యాల
 వైఎస్సార్సీపీ  పీ బ్రహ్మానందరెడ్డి
 టీడీపీ  మాండ్ర శివానంద రెడ్డి
 జనసేన +  ఎస్పీవై రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  జె. లక్ష్మీ నర్సింహ
 బీజేపీ  ఆదినారయణ
కర్నూలు
 వైఎస్సార్సీపీ  డాక్టర్‌ సంజీవ్‌కుమార్‌
 టీడీపీ  కోట్ల సూర్యప్రకాశ్‌రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  అహ్మద్‌ అలీఖాన్‌
 బీజేపీ  పి. వి. పార్థసారథి
అనంతపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  తలారి రంగయ్య
 టీడీపీ  జేసీ పవన్‌కుమార్ రెడ్డి
 కాంగ్రెస్  కుంచం రాజీవ్‌ రెడ్డి
 బీజేపీ  దేవినేని హంస
హిందూపురం
 వైఎస్సార్సీపీ  గోరంట్ల మాధవ్‌
 టీడీపీ  నిమ్మల కిష్టప్ప
 జనసేన +  కరీముల్లా ఖాన్‌
 కాంగ్రెస్  కేటీ శ్రీధర్‌
 బీజేపీ  పొగాల వెంకట పార్థసారథి
కడప
 వైఎస్సార్సీపీ  వైఎస్‌ అవినాష్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  ఆది నారాయణరెడ్డి
 జనసేన +  ఈశ్వరయ్య
 కాంగ్రెస్  జీ. శ్రీరాములు
 బీజేపీ  సింగిరెడ్డి రాంచంద్రారెడ్డి
నెల్లూరు
 వైఎస్సార్సీపీ  ఆదాల ప్రభాకర్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  బీదా మస్తాన్‌రావు
 జనసేన +  చండ్ర రాజగోపాల్‌
 కాంగ్రెస్  సీహెచ్‌ దేవకుమార్‌ రెడ్డి
 బీజేపీ  సన్నపరెడ్డి సురేష్‌రెడ్డి
తిరుపతి(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  బల్లి దుర్గాప్రసాద్‌
 టీడీపీ  పనబాక లక్ష్మి
 జనసేన +  డి. శ్రీహరిరావు
 కాంగ్రెస్  చింతా మోమన్‌
 బీజేపీ  బొమ్మి శ్రీహరిరావు
రాజంపేట
 వైఎస్సార్సీపీ  పెద్దిరెడ్డి మిథున్‌రెడ్డి
 టీడీపీ  డీకే సత్యప్రభ
 జనసేన +  సయ్యద్‌ ముకరం చాంద్‌
 కాంగ్రెస్  షాజహాన్‌ బాషా
 బీజేపీ  పప్పిరెడ్డి మహేశ్వర్‌రెడ్డి
చిత్తూరు(ఎస్సీ)
 వైఎస్సార్సీపీ  నల్లకొండగారి రెడ్డప్ప
 టీడీపీ  ఎన్‌. శివ ప్రసాద్‌
 జనసేన +  సి. హెచ్‌. పుణ్యమూర్తి
 కాంగ్రెస్  చీమల రంగప్ప
 బీజేపీ  దుగ్గాని జయరామ్‌
2014 ఎన్నికల ఫలితాలు
నియోజకవర్గం
పార్టీ
అభ్యర్థి పేరు
ఓట్లు
ఓట్ల శాతం
మెజారిటీ ఓట్లు
పాలకొండ(ఎస్టీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
వీ. కళావతి    
55,337
46.1%
1,620
Loss
  టీడీపీ
నిమ్మక జయకృష్ణ
53,717
44.75%
రాజాం(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కంబాల జోగులు    
69,192
47.01%
512
Loss
  టీడీపీ
కావలి ప్రతిభా భారతి
68,680
46.66%
పాతపట్నం
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కలమట వెంకటరమణ మూర్తి    
69,320
49.5%
3,865
Loss
  టీడీపీ
ఎస్‌. విజయరామ రాజు
65,455
46.74%
ఎచ్చర్ల
Won
  టీడీపీ
కిమ్మిడి కళా వెంకట్రావ్‌    
85,769
49.54%
4,741
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గొర్లె కిరణ్‌ కుమార్‌
81,028
46.8%
ఆముదాలవలస
Won
  టీడీపీ
కూన రవికుమార్‌    
65,233
48.85%
5,449
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
తమ్మినేని సీతారాం
59,784
44.77%
టెక్కలి
Won
  టీడీపీ
అచ్చెన్నాయుడు    
81,167
50.8%
8,387
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
దువ్వాడ శ్రీనివాస్‌
72,780
45.62%
శ్రీకాకుళం
Won
  టీడీపీ
గుండ లక్ష్మీదేవి    
88,814
54.27%
24,131
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ధర్మాన ప్రసాదరావు
64,683
39.53%
నరసన్నపేట
Won
  టీడీపీ
బగ్గు రమణమూర్తి    
76,559
49.61%
4,800
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ధర్మాన కృష్ణదాస్‌
71,759
46.5%
పలాస
Won
  టీడీపీ
గౌతు శ్యాం సుందర్‌ శివాజీ    
69,658
51.01%
17,525
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బాబూరావు వజ్జ
52,133
38.17%
ఇచ్చాపురం
Won
  టీడీపీ
అశోక్‌ బెందాళం    
86,815
54.23%
25,278
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
నర్తు రామారావు
61,537
38.44%
పార్వతీపురం(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
బొబ్బిలి చిరంజీవులు    
62,458
48.25%
6,129
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ప్రసన్న కుమార్‌
56,329
43.51%
బొబ్బిలి
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
సుజయకృష్ణ రంగరావు    
83,587
49.9%
6,958
Loss
  టీడీపీ
తెంటు లక్ష్మానాయుడు
76,629
45.74%
సాలూరు(ఎస్టీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
రాజన్న దొర    
63,755
47.8%
4,997
Loss
  టీడీపీ
రాజేంద్ర ప్రతాప్‌
58,758
44.06%
విజయనగరం
Won
  టీడీపీ
మీసాల గీత    
77,320
50.19%
15,404
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కె వీరభద్ర స్వామి
61,916
40.19%
శృంగవరపుకోట
Won
  టీడీపీ
కె లలితా కుమారి    
82,177
48.06%
28,572
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆర్‌ జగన్నదం
53,605
31.35%
చీపురుపల్లె
Won
  టీడీపీ
కిమిడి మృణాళిని    
63,787
41.61%
20,842
Loss
  కాంగ్రెస్
బొత్స సత్యనారాయణ
42,945
28.02%
గజపతి నగరం
Won
  టీడీపీ
కొండపల్లి అప్పలనాయుడు    
65,117
40.97%
19,423
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కె శ్రీనివాసరావు
45,694
28.75%
కురుపాం(ఎస్టీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
పాముల పుష్ప శ్రీవాణీ    
55,435
42.26%
19,083
Loss
  టీడీపీ
జనార్ధన్‌ ధాట్రాజ్‌
36,352
27.71%
నెల్లిమర్ల
Won
  టీడీపీ
పీ నారాయణ స్వామి నాయుడు    
71,267
43.06%
6,973
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
పీవీవీ సత్యనారాయణ
64,294
38.85%
పాయకారావుపేట(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
వంగలపూడి అనిత    
86,355
48.26%
2,818
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
చెంగల వెంకటరావు
83,537
46.68%
నర్సీపట్నం
Won
  టీడీపీ
చింతకాయల అయ్యన్నపాత్రుడు    
79,726
49.07%
2,338
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఉమా శంకర్‌ గణేష్‌
77,388
47.63%
విశాఖపట్నం నార్త్‌
Won
  బీజేపీ
విష్ణుకుమార్‌ రాజు    
82,079
51.81%
18,240
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
చొక్కాకుల వెంకటరావు
63,839
40.3%
విశాఖపట్నం వెస్ట్
Won
  టీడీపీ
పీజీవీఆర్‌ నాయుడు    
76,791
57.13%
30,857
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
దాడి రత్నాకర్‌
45,934
34.18%
భీమిలి
Won
  టీడీపీ
గంటా శ్రీనివాస రావు    
118,020
56.36%
37,226
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కర్రి సీతారాము
80,794
38.58%
చోడవరం
Won
  టీడీపీ
సూర్య నాగ సన్యాసి రాజు    
80,560
48.63%
1,509
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కరణం ధర్మశ్రీ
79,051
48.08%
విశాఖపట్నం సౌత్‌
Won
  టీడీపీ
వాసుపల్లి గణేష్‌ కుమార్‌    
66,686
51.86%
18,316
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కోల గురువులు
48,370
37.62%
విశాఖపట్నం ఈస్ట్‌
Won
  టీడీపీ
రామకృష్ణ బాబు    
100,624
60.83%
47,883
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
వంశీకృష్ణ శ్రీనివాస్‌
52,741
31.88%
యలమంచిలి
Won
  టీడీపీ
పంచకర్ల రమేష్‌ బాబు    
80,563
50.8%
8,455
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ప్రగడ నాగేశ్వరరావు
72,108
45.52%
మాడుగుల
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
బి ముత్యాల నాయుడు    
72,299
49.45%
4,761
Loss
  టీడీపీ
జీ రామానాయుడు
67,538
46.19%
అనకాపల్లి
Won
  టీడీపీ
పీ గోవింద సత్యనారాయణ    
79,911
53.61%
22,341
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కొణతాల రఘునాథ్‌
57,570
38.68%
గాజువాక
Won
  టీడీపీ
పల్లా శ్రీనివాసరావు    
97,109
51.85%
21,712
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
నాగిరెడ్డి తిప్పాల
75,397
40.26%
పెందుర్తి
Won
  టీడీపీ
బండారు సత్యనారాయణ మూర్తి    
94,531
52.2%
18,648
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గండి బాబ్జీ
75,883
41.9%
పాడేరు(ఎస్టీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
గిడ్డి ఈశ్వరి    
52,384
41.9%
26,141
Loss
  సీపీఐ
జీ దేముడు
26,243
20.99%
అరకు(ఎస్టీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కిడారి సర్వేశ్వరరావు    
63,700
43.88%
34,053
Loss
  టీడీపీ
సీవేరి సోము
29,647
20.42%
గన్నవరం(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
పీ నారాయణ మూర్తి    
74,967
52.78%
13,505
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కొండేటి చిట్టిబాబు
61,462
43.38%
అమలాపురం(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
ఐ ఆనందరావు    
76,444
51.28%
12,413
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గొల్ల బాబూరావు
64,031
42.96%
రాజోలు(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
గొల్లపల్లి సూర్యారావు    
66,960
49.83%
4,683
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బీ రాజేశ్వరరావు
62,277
46.35%
ముమ్మిడివరం
Won
  టీడీపీ
దాట్ల బుచ్చిరాజు    
98,274
56.93%
29,538
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
జీవీఎస్‌ శ్రీనివాసరావు
68,736
39.82%
కొత్తపేట
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
చిర్ల జగ్గారెడ్డి    
88,357
47.14%
713
Loss
  టీడీపీ
బీ సత్యానందరావు
87,644
46.76%
రాజానగరం
Won
  టీడీపీ
పెందుర్తి వెంకటేశ్    
81,476
50.96%
8,887
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
జక్కంపూడి విజయ లక్ష్మి
72,589
54.4%
రామచంద్రాపురం
Won
  టీడీపీ
తోట త్రిమూర్తులు    
85,254
53.56%
16,922
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
పిల్లి సుభాష్‌ చంద్రబోసు
68,332
42.93%
ప్రత్తిపాడు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
వరుపుల సుబ్బారావు    
63,698
43.25%
3,418
Loss
  టీడీపీ
పర్వత సత్యనారాయణ మూర్తి
60,280
40.93%
తుని
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
దాడిశెట్టి రాజ    
84,755
53.29%
18,573
Loss
  టీడీపీ
యనమల కృష్ణుడు
66,182
41.61%
పిఠాపురం
Won
  ఇండిపెండెంట్
ఎస్‌వీఎస్‌ఎన్‌ వర్మ    
97,511
57.43%
47,080
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
పెండెం దొరబాబు
50,431
29.91%
పెద్దాపురం
Won
  టీడీపీ
నిమ్మకాయల చినరాజప్ప    
75,914
50.76%
10,663
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
తోట సుబ్బారావు నాయుడు
65,251
43.63%
రాజమండ్రి రూరల్‌
Won
  టీడీపీ
గోరంట్ల బుచ్చయ్య చౌదరి    
87,540
52.58%
18,058
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆకుల వీర్రాజు
69,482
41.74%
అనపర్తి
Won
  టీడీపీ
నల్లమిల్లి రామకృష్ణారెడ్డి    
83,398
48.01%
1,373
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎస్‌ సూర్యనారాయణ రెడ్డి
82,025
47.22%
జగ్గంపేట
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
జ్యోతుల నెహ్రూ    
88,146
53.29%
15,932
Loss
  టీడీపీ
జ్యోతుల చంటిబాబు
72,214
43.66%
మండపేట
Won
  టీడీపీ
వీ. జోగేశ్వరరావు    
100,113
58.59%
39,014
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గిరిజాల వెంకటస్వామి నాయుడు
61,099
37.42%
కాకినాడ రూరల్
Won
  టీడీపీ
పిల్లి అనంత లక్ష్మి    
61,144
37.19%
9,048
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
చెల్లుబోయిన వేణుగోపాల కృష్ణా
52,096
31.69%
రాజమండ్రి సిటీ
Won
  బీజేపీ
ఆకుల సత్యనారాయణ    
79,531
50.59%
26,377
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బొమ్మన రాజకుమార్‌
53,154
33.81%
కాకినాడ సిటీ
Won
  టీడీపీ
వనమాడి వెంకటేశ్వరరావు(కొండబాబు)    
76,467
54.79%
24,000
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ద్వారంపూడి చంద్రశేఖరరెడ్డి
52,467
37.6%
రంపచోడవరం(ఎస్టీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
వీ రాజేశ్వరి    
52,156
46.09%
8,222
Loss
  టీడీపీ
సీతంశెట్టి వెంకటేశ్వరరావు
43,934
32.83%
గోపాలపురం(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
ముప్పిడి వెంకటేశ్వరరావు    
95,299
51.51%
11,540
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
టి వెంకటరావు
83,759
45.27%
చింతలపూడి(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
పీతల సుజాత    
105,417
52.31%
15,164
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బీ దేవి ప్రియ
90,253
44.79%
కొవ్వూరు(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
కేఎస్‌ జవహర్‌    
74,661
52.19%
12,745
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
తానేటి వనిత
61,916
43.28%
దెందులూరు
Won
  టీడీపీ
చింతమనేని ప్రభాకర్‌    
92,209
53.97%
17,746
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కారుమూరు వెంకట నాగేశ్వరరావు
74,463
43.58%
ఆచంట
Won
  టీడీపీ
పితాని సత్యనారాయణ    
63,549
49%
3,920
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎమ్‌ ప్రసాదరాజు
59,629
45.98%
పాలకొల్లు
Won
  టీడీపీ
నిమ్మల రామానాయుడు    
51,787
36.46%
6,196
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
మేక శేషు బాబు
45,591
31.96%
నిడదవోలు
Won
  టీడీపీ
బూరుగుపల్లి శేషారావు    
81,591
50.21%
6,359
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎస్‌ రాజీవ్ కృష్ణా
75,232
46.3%
పోలవరం(ఎస్టీ)
Won
  టీడీపీ
ముడియం శ్రీనివాసరావు    
83,767
51.6%
15,720
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
తెల్లం బాలరాజు
68,047
41.92%
ఉంగుటూరు
Won
  టీడీపీ
జీ వీరాంజనేయులు    
82,118
50.86%
8,930
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
పీ శ్రీనివాసరావు
73,188
45.33%
తాడేపల్లిగూడెం
Won
  బీజేపీ
పైడికొండల మాణిక్యాలరావు    
73,339
47.02%
14,073
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
టీపీ గోపాల సత్యనారాయణ
59,266
38%
నరసాపురం
Won
  టీడీపీ
బండారు మాధవ నాయుడు    
72,747
56.33%
21,712
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కొత్తపల్లి సుబ్బరాయుడు
51,035
39.52%
తణుకు
Won
  టీడీపీ
ఆరిమిల్లి రాధాకృష్ణ    
101,015
56.69%
30,948
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
సీ రాధాకృష్ణ
70,067
39.32%
ఏలూరు
Won
  టీడీపీ
బడేటి కోటరామారావు    
82,483
56.02%
24,603
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆళ్ల కాళీ కృష్ణ శ్రీనివాస్‌(ఆళ్ల నాని)
57,880
39.31%
భీమవరం
Won
  టీడీపీ
పీ రామాంజనేయులు    
90,772
51.89%
13,726
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గ్రంధి శ్రీనివాస్‌
77,046
44.04%
ఉండి
Won
  టీడీపీ
వీవీ శివరామరాజు    
101,530
58.55%
36,231
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
పీ సర్రాజు
65,299
37.66%
తిరువూరు(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కే రక్షణ నిధి    
78,144
48.03%
1,676
Loss
  టీడీపీ
నల్లగట్ల స్వామిదాస్‌
76,468
46.99%
పామర్రు(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఉప్పులేటి కల్పన    
69,456
46.06%
979
Loss
  టీడీపీ
వర్ల రామయ్య
68,477
45.35%
నందిగామ(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
టి ప్రభాకరరావు     
78,537
50.2%
6,074
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
జగన్మోహన్‌రావు
72,463
46.88%
నూజివీడు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
మేకా ప్రతాప అప్పారావు    
95,565
58.58%
10,397
Loss
  టీడీపీ
ముద్రబోయిన వెంకటేశ్వరరావు
85,168
45.32%
జగ్గయ్యపేట
Won
  టీడీపీ
రాజగోపాల్‌ శ్రీరామ్‌    
80,939
48.95%
1,846
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
సామినేని ఉదయభాను
79,093
47.84%
మైలవరం
Won
  టీడీపీ
దేవినేని ఉమామహేశ్వరరావు    
94,539
47.21%
7,569
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
జోగి రమేష్‌
86,970
43.43%
గన్నవరం
Won
  టీడీపీ
వల్లభనేని వంశీమోహన్‌    
99,163
49.97%
9,548
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
దుట్టా రామచంద్రరావు
89,615
45.16%
గుడివాడ
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కొడాలి నాని    
81,298
51.56%
11,537
Loss
  టీడీపీ
రావి వెంకటేశ్వరరావు
69,761
44.24%
అవనిగడ్డ
Won
  టీడీపీ
మండలి బుద్ధప్రసాద్    
80,995
48.32%
5,958
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
సింహాద్రి రమేష్‌
75,037
44.77%
పెనమలూరు
Won
  టీడీపీ
బోడే ప్రసాద్‌    
102,330
55.22%
31,448
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కే విద్యాసాగర్‌
70,882
38.25%
కైకలూరు
Won
  బీజేపీ
కామినేని శ్రీనివాస్‌    
88,092
54.06%
21,571
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఉప్పల రామప్రసాద్‌
66,521
40.82%
పెడన
Won
  టీడీపీ
కాగిత వెంకట్రావు    
71,779
53.32%
13,694
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బూరగడ్డ వేదవ్యాస్‌
58,085
43.15%
విజయవాడ వెస్ట్‌
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
జలీల్‌ ఖాన్‌    
63,180
41.23%
3,108
Loss
  బీజేపీ
వెల్లంపల్లి శ్రీనివాస్‌
60,072
39.2%
మచిలీపట్నం
Won
  టీడీపీ
కొల్లు రవీంద్ర    
75,209
53.74%
15,806
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
పేర్ని నాని
59,403
42.45%
విజయవాడ సెంట్రల్‌
Won
  టీడీపీ
బొండా ఉమామహేశ్వరరావు    
82,669
48.79%
27,161
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గౌతమ్‌ రెడ్డి
55,508
32.76%
విజయవాడ ఈస్ట్‌
Won
  టీడీపీ
గద్దె రామ్మోహన్‌    
88,784
48.17%
15,503
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
వంగవీటి రాధాకృష్ణ
73,281
39.76%
వేమూరు(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
నక్కా ఆనందబాబు    
77,222
48.89%
2,127
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
మేరుగ నాగర్జున
75,095
47.54%
తాడికొండ(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
తెనాలి శ్రావణకుమార్     
80,847
50.92%
7,542
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
హెనీ క్రిస్టినా
73,305
46.17%
ప్రతిపాడు(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
రావెల కిషోర్‌ బాబు    
96,274
50.05%
7,405
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
మోకతోటి సుచరిత
88,869
46.2%
పెదకూరపాడు
Won
  టీడీపీ
కొమ్మాలపాటి శ్రీధర్‌    
90,310
50.5%
9,196
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బి బ్రహ్మానాయుడు
81,114
45.36%
మంగళగిరి
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి    
88,977
44.87%
12
Loss
  టీడీపీ
జీ చిరంజీవి
88,965
44.86%
పొన్నూరు
Won
  టీడీపీ
ధూళిపాళ్ల నరేంద్ర    
88,386
50.37%
7,761
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
రావి వెంకటరమణ
80,625
45.94%
తెనాలి
Won
  టీడీపీ
ఆలపాటి రాజేంద్ర ప్రసాద్‌    
93,524
49.2%
19,065
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
అన్నాబత్తుని శివకుమార్‌
74,459
39.17%
సత్తెనపల్లి
Won
  టీడీపీ
కోడెల శివప్రసాదరావు    
85,247
48.12%
924
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
అంబటి రాంబాబు
84,323
47.6%
చిలకలూరి పేట
Won
  టీడీపీ
ప్రతిపాటి పుల్లారావు    
89,591
51.7%
10,684
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
మర్రి రాజశేఖర్
78,907
45.53%
వినుకొండ
Won
  టీడీపీ
జీవీ ఆంజనేయులు    
104,321
52.95%
21,407
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
నన్నపనేని సుధ
82,914
42.08%
బాపట్ల
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కోన రఘుపతి    
71,076
50.29%
5,813
Loss
  టీడీపీ
ఎ సతీష్‌
65,263
46.17%
నరసరావుపేట
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
గోపిరెడ్డి శ్రీనివాసరెడ్డి    
87,761
53.33%
15,766
Loss
  బీజేపీ
నల్లబోతు వెంకటరావు
71,995
43.75%
రేపల్లె
Won
  టీడీపీ
అనగాని సత్యప్రసాద్‌    
85,076
48.9%
13,355
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
మోపిదేవి వెంకట రమణ
71,721
41%
గురజాల
Won
  టీడీపీ
యరపతినేతి శ్రీనివాసరావు    
94,827
48.97%
7,187
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
జంగా కృష్ణమూర్తి
87,640
45.26%
మాచర్ల
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
పిన్నెల్లి రామకృష్ణారెడ్డి    
94,249
48.96%
3,535
Loss
  టీడీపీ
కె చలమారెడ్డి
90,714
47.12%
గుంటూరు ఈస్ట్‌
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
మహ్మద్‌ ముస్తాఫా    
74,131
47.87%
3,151
Loss
  టీడీపీ
మద్దాలి గిరిధరరావు
70,980
45.84%
గుంటూరు వెస్ట్‌
Won
  టీడీపీ
మోదుగుల వేణుగోపాల రెడ్డి    
78,837
46.25%
17,913
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
లేళ్ల అప్పిరెడ్డి
60,924
35.74%
సంతనూతలపాడు(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆదిమూలపు సురేష్    
80,954
48.36%
1,276
Loss
  టీడీపీ
బీఎన్‌ విజయ్‌కుమార్‌
79,678
47.6%
కొండపి(ఎస్సీ)
Won
  టీడీపీ
డోలా బాల వీరాంజ‌నేయ‌స్వామి    
92,234
50.47%
5,440
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
జూపూడి ప్రభాకరరావు
86,794
47.5%
అద్దంకి
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
గొట్టిపాటి రవికుమార్    
99,537
50.2%
4,235
Loss
  టీడీపీ
కరణం వెంకటేశ్‌
95,302
48.06%
పర్చూరు
Won
  టీడీపీ
వై సాంబశివరావు    
97,248
51.65%
10,775
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
గొట్టిపాటి భరత్‌ కుమార్‌
86,473
45.93%
ఎర్రగొండపాలెం(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
పాలపర్తి డేవిడ్‌ రాజు    
85,774
54.57%
19,071
Loss
  టీడీపీ
బుదాల అజితరావు
66,703
42.44%
దర్శి
Won
  టీడీపీ
శిద్దా రాఘవరావు    
88,821
48.99%
1,374
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బూచేపల్లి శివప్రసాదరెడ్డి
87,447
48.23%
కందుకూర్
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
పోతుల రామారావు    
84,538
48.95%
3,806
Loss
  టీడీపీ
దివి శివరామ్‌
80,732
46.74%
మార్కాపురం
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
జంకె వెంకటరెడ్డి    
82,411
51.08%
9,802
Loss
  టీడీపీ
కె బాలనారాయణ రెడ్డి
72,609
45%
కనిగిరి
Won
  టీడీపీ
కదిరి బాబూరావు    
79,492
50.12%
7,207
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బీ మదుసూదనరావు
72,285
45.57%
ఒంగోలు
Won
  టీడీపీ
దామచర్ల జనార్దన్‌    
93,025
51.5%
12,428
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
బాలినేని శ్రీనివాసరెడ్డి
80,597
44.62%
గిద్దలూరు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎమ్‌ అశోక్‌ రెడ్డి    
94,413
52.05%
12,893
Loss
  టీడీపీ
అన్నా రాంబాబు
81,520
44.94%
చీరాల
Won
  ఇండిపెండెంట్
ఆమంచి కృష్ణమోహన్‌    
57,544
37.33%
10,335
Loss
  టీడీపీ
పోతుల సునీత
47,209
30.63%
సూళ్లూరుపేట(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కె సంజీవయ్య    
85,343
48.38%
3,726
Loss
  టీడీపీ
పీవీ రత్నయ్య
81,617
46.27%
గూడూరు(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
పీ సునీల్‌ కుమార్‌    
80,698
48.27%
9,048
Loss
  టీడీపీ
రాధ జోత్స్నలత
71,650
42.86%
వెంకటగిరి
Won
  టీడీపీ
కె రామకృష్ణ    
83,669
47.65%
5,635
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
కె లక్ష్మయ్యనాయుడు
78,034
44.44%
సర్వేపల్లి
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కాకాణి గోవర్ధనరెడ్డి    
85,744
49.65%
5,446
Loss
  టీడీపీ
సోమిరెడ్డి చంద్రమోహన్‌ రెడ్డి
80,298
46.5%
కావలి
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
రామిరెడ్డి ప్రతాప్‌ కుమార్‌ రెడ్డి    
89,589
49.12%
4,969
Loss
  టీడీపీ
బీదా మస్తాన్‌రావు
84,620
46.39%
కొవ్వూరు
Won
  టీడీపీ
పోలంరెడ్డి శ్రీనివాసులురెడ్డి    
94,108
48.73%
7,937
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
నల్లపురెడ్డి ప్రసన్నకుమార్‌ రెడ్డి
86,171
44.62%
ఆత్మకూరు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
మేకపాటి గౌతమ్‌ రెడ్డి    
91,686
56.21%
31,412
Loss
  టీడీపీ
గూటూరు మురళి కన్నబాబు
60,274
36.95%
ఉదయగిరి
Won
  టీడీపీ
బొల్లినేని వెంకట రామారావు    
85,873
49.05%
3,622
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
మేకపాటి చంద్రశేఖరరెడ్డి
82,251
46.98%
నెల్లూరు రూరల్‌
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కోటంరెడ్డి శ్రీధర్‌రెడ్డి    
79,103
50.24%
25,653
Loss
  బీజేపీ
ఎస్‌ సురేష్‌ రెడ్డి
53,450
33.95%
నెల్లూరు సిటీ
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
అనిల్‌కుమార్‌ యాదవ్‌    
74,372
53.25%
19,087
Loss
  టీడీపీ
ఎమ్‌ శ్రీధర్‌ కృష్ణారెడ్డి
55,285
39.58%
బద్వేల్(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
త్రివేది జయరాములు    
78,302
50.84%
9,502
Loss
  టీడీపీ
ఎన్‌డీ విజయ జ్యోతి
68,800
44.34%
కోడూర్(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
కొరముట్ల శ్రీనివాసులు    
66,820
48.89%
1,972
Loss
  టీడీపీ
ఓ సుబ్బరామయ్య
64,848
47.44%
మైదుకూరు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎస్‌ రఘురామిరెడ్డి    
85,539
52.15%
11,522
Loss
  టీడీపీ
పుట్టా సుధాకర్ యాదవ్‌
74,017
45.13%
కమలాపురం
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
పీ రవీంద్రనాథ్‌రెడ్డి    
78,547
49.95%
5,345
Loss
  టీడీపీ
పుట్ట నరసింహారెడ్డి
73,202
46.56%
రాజంపేట
Won
  టీడీపీ
మేడ వెంకట మల్లిఖార్జునరెడ్డి    
83,884
50.92%
11,617
Loss
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆకేపాటి అమరనాథరెడ్డి
72,267
43.87%
జమ్మలమడుగు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఆదినారాయణ రెడ్డి    
100,794
51.51%
12,167
Loss
  టీడీపీ
పీ రామసుబ్బారెడ్డి
88,627
45.3%
పులివెందల
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌ రెడ్డి    
124,576
68.98%
75,243
Loss
  టీడీపీ
ఎస్‌వీ సతీష్‌కుమార్‌రెడ్డి
49,333
27.32%
ప్రొద్దుటూరు
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
రాచమల్లు శివప్రసాద్‌రెడ్డి    
93,866
51.74%
12,945
Loss
  టీడీపీ
ఎన్‌ వరదరాజులురెడ్డి
80,921
44.6%
కడప
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎస్‌బీ అంజద్‌బాషా    
95,077
58.94%
45,205
Loss
  టీడీపీ
ఎస్‌ దుర్గాప్రసాదరావు
49,872
30.92%
రాయచోటి
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
గడికోట శ్రీకాంత్‌ రెడ్డి    
96,891
56.57%
34,782
Loss
  టీడీపీ
ఆర్‌ రమేష్‌కుమార్‌ రెడ్డి
62,109
336.26%
నందికొట్కూర్(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
వై ఐజయ్య    
87,496
55.02%
21,814
Loss
  టీడీపీ
లబ్బి వెంకటస్వామి
65,682
41.3%
కొడుమూరు(ఎస్సీ)
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
ఎమ్‌ మణిగాంధీ    
84,206
55.8%
52,384
Loss
  టీడీపీ
ఎమ్‌ రేణుకమ్మ
31,822
21.09%
ఆళ్లగడ్డ
Won
  వైఎస్సార్సీపీ
భూమా శోభానాగి రెడ్డి    
92,108
53.46%
17,928